Baadaye mwalimu mmoja wa sheria alisimama akamuuliza kwa kumtega, Mwalimu, nifanye nini ili nipate uzima wa milele? Yesu akamuuliza, imeandikwa nini katika sheria? Wasomaje humo? Akamjibu, mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote, kwa nguvu zako zote, na kwa akili yako yote, na mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe. Yesu akamwambia, sawa, fanya hivyo, nawe utaishi. Lakini yeye akitaka kujihakikishia kuwa mwema, akamuuliza Yesu, na jirani yangu ni nani?