Yesu akamjibu, mtu mmoja alikuwa anashuka kutoka Yerusalemu kwenda Yeriko. Alipokuwa njiani, alivamiwa na majambazi ambao walimnyang'anya mali yake na kumpiga, wakamwacha amelala pale nusu mfu. Kwa bahati, kuhani mmoja akawa anashuka barabara ile ile, akamuona, akapita. Hali kadhalika na mlawi mmoja, alipofika mahali pale na kumuona, akapita. Lakini Msamaria mmoja aliyekuwa anasafiri alifika pale yule mtu alipokuwa, na alipomwona tu akamwonea huruma, akamwendea, akamtibu majeraha yake kwa kumtia mafuta na divai, alafu akampandisha juu ya punda wake, akampeleka katika nyumba moja ya wageni akamuuguza. Kesho yake akatoa fedha dinari mbili, akampa yule mwenye nyumba, akamwambia, muuguze huyu mtu, chochote utakachotumia zaidi nitakulipa nitakaporudi. Kisha Yesu akauliza kati ya hao watatu waliohusika ni yupi aliyehakikisha kuwa jirani yake yule aliyevamiwa na wezi? Yule mwalimu wa sheria akamjibu, ni yule aliyemwonea huruma. Yesu akamwambia, nawe nenda ukafanye vivyo hivyo. Walipokuwa katika safari, waliingia katika kijiji kimoja. Hapo mwanamke mmoja aitwaye Martha akamkaribisha. Martha alikuwa na dada yake aitwaye Maria. Huyu aliketi karibu na Yesu akisikiliza mafundisho yake. Lakini Martha alikuwa anashughulika na mambo mengine ya kufanya. Basi akamwendea Yesu akamwambia, Bwana, hivi hujali hata kidogo kwamba dada yangu ameniacha nitumikie peke yangu? Mwambie basi anisaidie. Lakini Bwana akamjibu, Martha, we unahangaika na kusumbuka kwa ajili ya vitu vingi. Kitu kimoja tu ni cha lazima. Maria amechagua kitu bora zaidi, ambacho hakuna mtu Siku moja Yesu alikuwa mahali fulani ya kisali. Alipomaliza kusali, mmoja wa wanafunzi wake akamwambia, Bwana, tunakuomba utufundishe kusali, kama Yohane Mbatizaji alivyowafundisha wafuasi wake. Yesu akawaambia, mnaposali semeni, Baba, jina lako litukuzwe, utawala wako ufike, utupe daima chakula chetu cha kila siku, Tusamehe dhambi zetu maana sisi tunawasamehe wote waliotukosea na usitutie katika majaribu.