Yesu alikuwa akifundisha katika sunagogi moja siku ya Sabato, na hapo palikuwa na mwanamke mmoja aliyekuwa mgonjwa kwa muda wa miaka kumi na minane kutokana na pepo aliyekuwa amemwingilia. Kwa sababu hiyo, mwili wake ulikuwa umepindika vibaya hata asiweze kusimama wima. Yesu alipomwona alimwita, akamwambia, Mama, umeponywa ugonjwa wako. Akamwekea mikono, na mara mwili wake ukawa wima tena, akawa anamtukuza Mungu. Lakini mkuu wa sunagogi alighadhabika kwa sababu Yesu alikuwa amemponya siku ya Sabato. Hivyo akawaambia wale watu waliokusanyika pale, mnazo siku sita za kufanya kazi, basi fikeni siku hizo mkaponywa magonjwa yenu, lakini msifike kwa ajili hiyo siku ya Sabato. Hapo Bwana akamjibu, enyu wanafiki, kuna yeyote kati yenu ambaye hangemfungua ng'ombe au punda wake kutoka zizini ampeleke kunywa maji hata kama siku hiyo ni ya Sabato? Sasa hapa yupo binti wa Abrahamu ambaye shetani alimfanya kilema kwa muda wa miaka kumi na minane. Je, haikuwa vizuri kumfungulia vifungo vyake siku ya Sabato? Alipokwisha sema hayo, wote waliokuwa wanashindana naye waliona aibu, na watu wote wakajaa furaha kwa sababu ya mambo yote aliyotenda. Yesu aliendelea na safari yake kwenda Yerusalemu, huku akipitia mijini na vijijini akihubiri. Wakati huo huo, Wafarisayo na watu wengine walimwendea Yesu akamwambia, ondoka hapa uende mahali pengine, kwa maana Herode anataka kukuua. Yesu akawajibu, nendeni mkamwambie huyo mbweha, hivi leo na kesho ninafukuza pepo na kuponya wagonjwa, na siku ya tatu nitakamilisha kazi yangu. Hata hivyo, kwa leo, kesho na kesho kutwa, ni lazima niendelee na safari kwa sababu si sawa nabii auwawe nje Yerusalemu. Yerusalemu, we Yerusalemu, unawaua manabii na kuwapiga mawe wale waliotumwa kwako. Mara ngapi nimetaka kukusanya watoto wako pamoja kama mama kuku anavyokusanya vifaranga vyake chini ya mabawa yake, wala hukuniruhusu. Haya, utaachiwa mwenyewe nyumba yako. Nam, hakika nawaambieni hamtaniona mpaka wakati utakapofika mseme abarikiwe huyo ajaye kwa jina la Bwana. Hapo makundi mengi yakawa yanaandamana pamoja na Yesu. Basi akawageukia watu akawaambia, kama mtu yeyote anakuja kwangu asipowachukia baba na mama yake, mke wake, watoto, kaka na dada zake, nam, hata na nafsi yake mwenyewe, huyo hawezi kuwa mwanafunzi wangu. Mtu asiyechukua msalaba wake na kunifuata hawezi kuwa mwanafunzi wangu.