Siku moja watoza ushuru na wahalifu wengi walikwenda kumsikiliza Yesu. Wafarisayo na walimu wa sheria wakaanza kumnung'unikia, Mtazameni mtu huyu anawakaribisha wenye dhambi na hata kula anakula nao. Yesu akawajibu kwa mfano hivi, mtu fulani mwenye kondoo mia akigundua kwamba mmojawapo wamepotea, hufanya nini? Huwaacha wale tisini na tisa mbugani na huenda kumtafuta yule aliyepotea mpaka ampate. Akimpata, humchukua mabegani kwa furaha. Anapofika nyumbani, huwaita rafiki zake, akiwambia furahini pamoja nami, kwa sababu nimempata yule kondoo wangu aliyepotea. Kadhalika nawambieni, ndivyo kutakuwa na furaha mbinguni kwa ajili ya kutubu kwa mwenye dhambi mmoja kuliko kwa ajili ya watu tisini na tisa wanaojiona kuwa wema wasiohitaji kutubu. Au mwaonaje? Mwanamke fulani akiwa na shilingi kumi kama akipoteza moja, hufanya nini? Huwasha taa, hufagia nyumba na kutafuta kwa uangalifu mpaka aipate. Akiipata huwaita rafiki na jirani zake akisema, furahini pamoja nami kwa sababu nimeipata ile shilingi yangu niliyopoteza. Kadhalika nawambieni, ndivyo watakavyofurahi malaika wa Mungu kwa sababu ya kutubu kwake mwenye dhambi mmoja. Yesu akaendelea kusema, kulikuwa na mtu mmoja na wanawe wawili mmoja yule mdogo alimwambia baba yake, Baba, nipe urithi wangu. Naye baba akawagawia mali yake. Baada ya siku chache, yule mdogo aliuza urithi wake akasafiri na fedha iliyopatikana akaenda nchi ya mbali ambako aliitumia ovyo. Alipomaliza kutumia kila kitu, kukatokea njaa kali katika nchi ile, naye akaanza kuhangaika akaomba kazi kwa mwananchi mmoja wa mahali pale. Huyo mwananchi akampeleka shambani mwake kulisha nguruwe. Alitamani kujishibisha kwa maganda waliokula wale nguruwe, ila tu hakuna mtu aliyempa. Alipoanza kupata akili, akafikiri mbona kuna wafanyakazi wengi wa baba yangu wanaokula na kusaza, nami hapa ninakufa njaa? Nitakwenda kwa baba yangu nimwambie, baba, nimemkosea Mungu na nimekukosea wewe pia, sistahili hata kuitwa mwanao, nifanye kama mmoja wa wafanyakazi wako. Basi akaanza safari ya kurudi kwa baba yake. Alipokuwa bado mbali, baba yake alimuona, na kwa moyo wa huruma akamkimbilia, akamsalimu kwa kumkumbatia na kumbusu. Mwanaye akamwambia, baba, nimemkosea Mungu na nimekukosea wewe pia, sistahili hata kuitwa mwanao. Lakini baba yake Akawaambia watumishi wake, haraka leteni nguo ile nzuri, mkamvalishe. Mvisheni pete na viatu, mchinjeni yule ng'ombe mnono, tule na tufanye sikukuu, kwa sababu huyu mwanangu alikuwa kama amekufa, kumbe yuhai, alikuwa amepotea, lakini sasa amepatikana. Wakaanza kufanya sikukuu. Wakati huo kaka yake alikuwa bado shambani. Alipokuwa akirudi na kukaribia nyumbani, akasikia vifijo na ngoma. Akamwita mmoja wa watumishi akamuuliza kuna nini? Huyo mtumishi akamwambia, ndugu yako amerudi nyumbani na baba yako amemchinjia yule ng'ombe mnono, kwa kuwa amempata akiwa hai. Yule kijana mkubwa akawaka hasira, hata akakataa kuingia nyumbani. Baba yake akatoka nje na kumsihi aingie, lakini yeye akamjibu, kumbuka, miaka yote nimekutumikia, sijavunja amri yako hata mara moja. Umenipa nini Ujanipa hata mbuzi mmoja mdogo nikafanya sikukuu pamoja na rafiki zangu. Lakini mtoto wako huyu aliyekula mali yako pamoja na makahaba, mara tu alipokuja umemchinjia yule ng'ombe mnono. Baba yake akamjibu, mwanangu, wewe uko pamoja nami siku zote na kila nilicho nacho ni chako. Ilitubidi kufanya sikukuu na kufurahi, kwa sababu huyu ndugu yako alikuwa kama amekufa, kumbe yuhai alikuwa amepotea, lakini sasa amepatikana. Alafu Yesu aliwaambia pia mfano wale ambao walijiona kuwa wema na ambao wali wadharau wengine: watu wawili walipanda kwenda hekaluni kusali, mmoja mfarisayo na mwingine mtoza ushuru. Huyo mfarisayo akasimama akasali kimoyomoyo, ee Mungu, nakushukuru kwa vile mimi si kama watu wengine walafi, wadanganyifu au wazinzi. Nakushukuru kwamba mimi si kama huyu mtoza ushuru nafunga mara mbili kwa juma na toa zaka sehemu ya kumi ya pato langu. Lakini yule mtoza ushuru akiwa amesimama kwa mbali, bila hata kuinua macho yake mbinguni, ila tu akijipiga kifua kwa huzuni, alisema Ee Mungu, unionee huruma miye mwenye dhambi. Nawaambieni huyu mtoza ushuru alirudi nyumbani akiwa amepatanishwa na Mungu, lakini yule mwingine sivyo. Kwa maana kila anayejikweza atashushwa, na kila anayejishusha atakwezwa.