Sikukuu ya mikate isiyochachwa iitwayo Pasaka ilikuwa inakaribia. Makuhani wakuu na walimu wa sheria wakawa wanatafuta njia ya kumuua Yesu, lakini waliwaogopa watu. Basi shetani akamwingia Yuda aitwaye Iskarioti, mmoja wa wale mitume kumi na wawili. Yuda akaenda akajadiliana na makuhani wakuu na walinzi wa hekalu kuhusu jinsi atakavyomsaliti Yesu kwao, nao wakafurahi na kupatana naye kumlipa fedha Yuda akakubali, akawa anatafuta nafasi nzuri ya kumkabidhi kwao bila umati wa watu kujua. Basi siku ya mikate isiyochachwa ikafika, hiyo ndiyo siku ambayo mwana kondoo wa Pasaka huchinjwa. Hivyo Yesu akawatuma Petro na Yohane akiwaambia, nendeni mtuandalie karamu ya Pasaka ili tupate kula. Nao wakamuuliza, unataka tuiandaye wapi? Akawaambia, sikilizeni, mtakapokuwa mnakwenda mna kwenda mjini mtakutana na mwanamume ambaye anabeba mtungi wa maji. Mfuateni mpaka ndani ya nyumba atakayoingia mwambieni mwenye nyumba, mwalimu anakuuliza kiko wapi kile chumba ambamo nitakula pasaka pamoja na wanafunzi wangu. Naye atawaonyesheni chumba kikubwa orofani ambacho kimepambwa, andalieni humo. Basi wakaenda wakakuta kila kitu sawa kama Yesu alivyokuwa amewaambia wakaandaa karamu ya Pasaka. Saa ilipotimia Yesu akakaa kula chakula pamoja na mitume wake. Akawaambia, nimetamani kwa hamu kubwa kuila karamu hii ya pasaka pamoja nanyi kabla ya kuteswa kwangu, maana nawaambieni, sitaila tena hadi hapo itakapokamilika katika utawala wa Mungu. Kisha akatwaa kikombe, akashukuru, akasema, pokeeni hiki, mnywe wote, kwa maana nawaambieni, sitakunywa divai divayi ya zabibu tena mpaka utawala wa Mungu utakapokuja. Alafu akatwaa mkate akashukuru, akaumega, akawapa akisema, huu ni mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa kunikumbuka. Akafanya vivyo hivyo na kikombe baada ya chakula, akisema, kikombe hiki ni agano la Mungu jipya linalothibitishwa kwa damu yangu inayomwagika kwa ajili yenu. Yesu akatoka na kama ilivyokuwa desturi yake akaenda katika mlima wa Mizeituni na wanafunzi wake wakamfuata. Alipofika huko akawaambia, salini, msije mkaanguka katika kishawishi. Kisha akawaacha, akaenda umbali wa mtu kuweza kutupa jiwe, akapiga magoti, akasali, Baba, kama wapenda, ukiondoe kwangu kikombe hiki cha mateso. Hata hivyo, mapenzi yako yatimizwe na si yangu. Hapo malaika kutoka mbinguni akamtokea ili kumtia moyo. Akiwa katika uchungu mkubwa, alisali kwa bidii zaidi, na jasho kama matone ya damu likamtoka likatiririka mpaka chini. Baada ya sala yake, aliwaendea wanafunzi wake, akawakuta wamelala, kwani walikuwa na huzuni. Akawaambia, mbona mnalala? Amkeni msali, ili msianguke katika kishawishi. Alipokuwa bado anaongea kundi la watu likaja likiongozwa na yule aliyeitwa Yuda, mmoja wa wale mitume kumi na wawili. Huyo akamwendea Yesu ili amsalimu kwa kumbusu, lakini Yesu akamwambia Yuda, je, unamsaliti mwana wa mtu kwa kumbusu? Basi wakamkamata wakamchukua na kwenda naye nyumbani kwa kuhani mkuu.