Jumapili alfajiri na mapema, wale wanawake walikwenda kaburini wakichukua yale manukato waliyotayarisha. Walikuta lile jiwe limevingirishwa mbali na kaburi. Walipoingia ndani, hawakuuona mwili wa Bwana Yesu. Walipokuwa bado wanashangaa juu ya jambo hilo, mara watu wawili waliovaa mavazi yenye kung'aa sana wakasimama karibu nao. Hawa wanawake wakaingiwa na hofu, wakainama chini, ndipo wale watu wakawaambia, kwa nini mnamtafuta aliye hai kati ya waliokufa? Hayuko hapa, amefufuka. Kumbukeni aliyowaambieni alipokuwa kule Galilaya, ni lazima mwana wa mtu atolewe kwa watu waovu, nao watamsulibisha na siku ya tatu atafufuka. Hapo hawo wanawake wakayakumbuka maneno yake, wakarudi kutoka kaburini, wakawapa mitume wale kumi na mmoja na wengine habari za mambo hayo yote. Hawo waliotoa habari hizo kwa mitume ni Maria Magdalene, Yohana na Maria mama wa Yakobo, pamoja na wanawake wengine walioandamana wa nao. Mitume waliyachukua maneno hayo kama yasiyo na msingi, hivyo hawakuamini. Ilikuwa jioni ya siku hiyo ya Jumapili, wanafunzi walikuwa wamekutana pamoja ndani ya nyumba, na milango ilikuwa imefungwa kwa sababu waliwaogopa viongozi wa Wayahudi. Basi Yesu akaja, akasimama kati yao, akawaambia Amani kwenu. Alipokwisha sema hayo akawaonyesha mikono yake na ubavu wake. Basi hawo wanafunzi wakafurahi mno kumuona Bwana. Toma, mmoja wa wale kumi na wawili aitwaye Pacha, hakuwa pamoja nawo wakati Yesu alipokuja. Basi wale wanafunzi wengine wakamwambia, tumemuona Bwana. Toma akawaambia, nisipoona mikononi mwake alama za misumari na kutiya kidole changu katika kovu hizo na kutia mkono wangu ubavuni mwake, sita sadiki basi. Baada ya siku nane, hawa wanafunzi walikuwa tena pamoja mle ndani na Toma, na alikuwa pamoja nao. Milango ilikuwa imefungwa, lakini Yesu akaja akasimama kati yao, akasema amani kwenu. Kisha akamwambia Toma, lete kidole chako hapa uitazame mikono yangu, lete mkono wako ukautie ubavuni mwangu, usiwe na mashaka ila amini. Toma akamjibu, Bwana wangu na Mungu wangu. Yesu akamwambia, Je, unaamini kwa kuwa umeniona? Heri yao wale ambao hawajaona lakini wameamini. Wale wanafunzi kumi na mmoja walikwenda Galilaya kwenye ule mlima aliowaagiza Yesu. Walipomuona wakamwabudu, ingawa wengine walikuwa na mashaka. Yesu akaja karibu akawaambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani Nendeni basi mkawafanya watu wa mataifa yote wawe wafuasi wangu, wabatizeni kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu, wafundisheni kushika maagizo yote niliyowapeni, nami nipo pamoja nanyi siku zote nam mpaka mwisho wa nyakati. Lakini wakati Roho Mtakatifu atakapowashukieni ninyi, mtajazwa nguvu na mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu, katika nchi yote ya Yudea na Samaria hata kwenye mipaka yote ya dunia. Baada ya kusema hayo, wote wakiwa wanamtazama, alichukuliwa mbinguni, wingu likamficha, wasimwone tena. Walipokuwa bado wanatazama juu angani, akiwa anakwenda zake, mara watu wawili waliokuwa wamevaa nguo nyeupe walisimama karibu nao, wakasema, enyi wananchi wa Galilaya, mbona mnasimama mkitazama angani? Yesu huyu ambaye amechukuliwa kutoka kwenu Kwenda mbinguni atakuja tena namna hiyo hiyo mlivyomwona akienda mbinguni. Maana Mungu aliupenda ulimwengu hivi hata akamtoa mwanawe wa pekee, ili kila anayemwamini asipotee, bali awe na uzima wa milele. Maana Mungu hakumtuma mwanawe ulimwenguni, ili auhukumu ulimwengu, bali aukomboe ulimwengu. Kama ukikiri kwa kinywa chako kwamba Yesu ni Bwana na kuamini moyoni mwako kwamba Mungu alimfufua kutoka wafu, utaokoka. Maana twaamini kwa moyo na kufanywa tukubalike mbele yake Mungu, na twakiri kwa midomo yetu na kuokolewa.