Haya, tazameni picha ya kumi na tatu. Sasa, turudi nyuma na tuzungumze juu ya mfalme Sauli. Siku moja Mungu alimwambia Samueli, jaza chupa yako kwa mafuta halafu uende katika nyumba ya Yese. Nimemchagua mmoja katika wana wake wa kiume ili awe mfalme. Basi Samueli alifanya vile Mungu alivyomwagiza. Na alipofika katika nyumba ya Yese, aliona mmoja katika watoto wa kiume akasema, ah, labda ni huyu ndiye atakayechaguliwa kwa mfalme. Mungu alimwambia Samueli, mimi siangalii vitu jinsi watu wanavyoangalia vitu. Wanadamu wanaangalia sura ya nje ya vitu, bali mimi ninaangalia moyo wa ndani. Wana wa kiume saba wa Yese walipita mbele ya Samueli, lakini hakuna hata mmoja wao ambaye alikuwa amechaguliwa na Mungu. Mwishowe Samueli alimwambia Yese, je, ni hawa tu ndiyo vijana ambao uko nao, au kuna wengine? Yese alimjibu Samueli akisema oh, kuna mwingine, lakini yeye ni kijana bado ni mdogo, amekwenda kuchunga wanyama huko kondoo nje. Samueli alimwambia mlete kwangu. Kisha Yese alitumana ili Daudi mwanawe wa mwisho aitwe na Daudi alipofika, Mungu alimwambia Samueli kwamba huyu ndiye nimemchagua. Halafu Samueli alichukua chupa ya mafuta, alafu akamwaga juu ya kichwa cha Samueli. Basi Roho wa Mungu pamoja na nguvu zake zikamshukia Daudi. Siku moja, Daudi alikuwa akiochunga kondoo, na simba alikuja akataka kuwaua kondoo zake lakini Daudi alikuwa na nguvu tena mjasiri, alikuwa mwerevu sana, akamuua yule simba. Wavulana na wasichana, mnaweza kumbuka ni nani mwingine ambaye aliweza kumuua simba kwa mikono yake? Aha, alikuwa ni Samsoni. Wavulana na wasichana, mara nyingi sana sisi binadamu tunaangalia nje ya vitu, hatutazamii ndani, lakini kwa sababu Mungu yeye anajua kila kitu na kila moyo wa binadamu yeye anajua kitu gani tunafikiria na kitu gani ni kizuri. Labda mbele ya watu wakubwa wako unajionyesha kwamba wewe ni mzuri sana, ati unawatii wazazi, ukitumwa dukani unakimbia kwa haraka, ukipewa kazi ya nyumbani, mwalimu, unafanya vizuri, lakini labda ndani ya moyo wako kuna mawazo tofauti. Alafu wakati wewe huonekani na wazazi wako, au huko mbele ya watu wakubwa wako wewe unakuwa tofauti, unaonyesha kweli sura yako ya ukatili. Mara unaanza kupigana, unaanza kuchokoza watu wengine, unaanza kutukana rafiki zako. Basi inakuwa ni vibaya. Kumbukeni kwamba Mungu haangalii nje, anatazama ndani ya moyo. Sasa tazama picha ya kumi na nne. Kwa mara nyingine tena kulikuwa na vita kati ya Wafilisti na Waisraeli na Wafilisti walikuwa na walikuwa mtu jitu kabisa aliyeitwa Goliath. Na kila mtu aliyemwangalia kwa uso alitetemeka na kuwa mwoga. Oh, alionekana ni mkali sana. Je, unaweza kumwona katika picha hii? Anaonekana ni mkali, sivyo? Na Biblia inatuambia kwamba alikuwa na futi tisa kwa urefu. Goliathi angewapigia Waisraeli kelele kwa sauti kubwa zaidi Mnichagulie mtu aje kupigana nami, ikiweza kuniua, kabila letu litakuwa watumwa wenu, lakini nikimuua nyinyi Waisraeli mtakuwa watumwa wetu. Oh, mnipe mwanamume jaribu kupigana nami. Kila mtu aliogopa na kutetemeka, hakuna yeyote ambaye alikwenda karibu naye. Siku moja, Daudi aliwaletea ndugu zake waliokuwa katika jeshi chakula Alafu Daudi aliposikia Goliathi akiwachezea na kuwadhihaki Waisraeli, alisema huyu ni nani Mfilisti ambaye anazungumza mambo mabaya juu ya watu wa Mungu? Na Daudi akasema kwamba yeye alikuwa tayari kwenda kupigana na Goliathi kwa sababu hakumwogopa. Na wavulana wasichana, mnajua ni silaha gani ambayo Daudi alichagua kutumia? Daudi alichukua kombeo. Mnajua kombeo ah pamoja na mawe matano laini, na mara alijitokeza moja kwa moja kwenda kupiga Goliathi. Na Goliathi alipomwona Daudi, aliudhika na kupiga kelele, kwani mimi ni umbwa hata uje karibu nami ukiwa na fimbo? Ah, hebu jaribu kusogea karibu nami na nitawatupia ndege na wanyama mwili wako. Lakini Daudi akampigia mkia kelele akisema wewe uje na upanga pamoja na mkuki, lakini mimi nitakuja kwako kwa jina la Mungu aliye na uwezo. Alafu Daudi alichukua jiwe akaweka ndani ya kombeo akazungusha: chwi, chwi, chwi, chwi, kisha akautupa na pop, lile jiwe lilimgonga pala uso la Goliathi, akajibwaga chini. Je, wavulana na wasichana, hamuwezi kufikiria Daudi kijana mdogo kama hivyo aende kwa jitu mtu mkubwa kama huyo Goliathi, ambaye hata mbele zake askari wa Kiisraeli hangesongea karibu naye. Lakini mnajua ni kwa nini Daudi alikuwa hodari hivyo? Ni kwa sababu alijua kwamba Mungu alikuwa pamoja naye. Na mnajua vijana, Mungu akiwa upande wetu, hatuna haja ya kuogopa kitu chochote. Wavulana na wasichana, ni jambo la kawaida kuwa na uoga, lakini ukiwa na Yesu ndani ya moyo wako huna haja ya kuwa na uoga. Lakini ukiwa na uoga, muiche tu Yesu na ataondoa ule uoga. Kwa mfano mimi mwenyewe, wakati nilipokuwa kijana nilikuwa nikitoka shuleni, kwa sababu ya michezo, tulikuwa na michezo shuleni, nikachelewa kurudi nyumbani. Basi jioni sana nilianza safari ya kurudi nyumbani na nilipofika katikati ya bonde fulani, kuna msitu na hapo nilisikia kwamba kulikuwa na wanyama wengine wakali. Basi niliposikia kitu kinatembea ndani ya majani, nilianza kushikwa na uoga sana, lakini nikamuita Yesu, akanipa nguvu, nikakimbia, nikatoroka mara moja mpaka nyumbani. Basi mkumbuke kwamba wakati ujao ukiwa na uoga, muite Mungu akuondolee uoga mara moja. Sasa tazameni picha ya kumi na tano. Baada ya Daudi kumuua Goliathi, wanawake walikuja wakiimba nyimbo za sifa. Waliimba kwamba Sauli alikuwa ameua maelfu, lakini Daudi ameua makumi ya maelfu. O oh, hii ilimfanya Sauli awe mwenye wivu sana. Alifikiria kwamba Daudi sasa alikuwa anapendwa na watu wengi zaidi kwa hivyo labda angempindua. Na pia Sauli sasa alijua kwamba Roho wa Mungu ilikuwa imemwacha. Mnakumbuka, katika ile picha tuliona picha ambayo nguo ya Samueli ilikuwa inararuka, ilionyesha kwamba ufalme wa Kiisraeli ulikuwa umeraruliwa kutoka kwake. Baada ya hii, Daudi alikwenda kuishi pamoja na Sauli katika nyumba ya kifalme. Sauli alikuwa na kijana aliyeitwa Yonathani na Yonathani na Daudi wakawa marafiki wakubwa sana. Siku moja Daudi alikuwa anamchezea muziki mfalme Sauli, na kisha roho mchafu akamjia Sauli na Sauli akachukua mkuki wake akamtupia Daudi ili kumuua. Mara mbili Daudi aliweza kuponyoka kutokana na mkuki huu. Baada ya hii Sauli alijaribu mara nyingi sana kumuua Daudi, lakini Mungu alimkinga. Yonathani hakuona ni kwa nini baba yake Sauli alitaka kumuua Daudi, kwani Daudi hakumfanyia kosa lolote baba yake. Wavulana na wasichana, mnajua ni kwa nini Sauli ataka kumuua Daudi? Ilikuwa ni sababu Sauli alimwonea wivu kwa sababu Daudi alipendwa na watu wengi, akafikiri kwamba Daudi angepindua ufalme wake. Mnajua, wakati tunapofanya mambo mazuri mbele ya Mungu, machoni pa Mungu, hatuna haja ya kuwa na wivu au chuki. Chuki na wivu, vijana, havitoki kwa Mungu, lakini vinatoka kwa shetani. Haingefaa Sauli kuwa na chuki au wivu kwa Daudi kwa sababu Daudi angemsaidia na tena Mungu alikuwa pamoja na Daudi. Wavulana na wasichana, wakati wowote tunapokuwa na chuki na wivu, mara nyingi tutafanya mambo ya kipumbavu sana ambayo hatungeyafanya kwa njia ya kawaida, na baadaye tutajisikitikia wenyewe, tutajuta kwamba ni kwa nini tulikuwa na chuki na wivu. Sasa tazameni picha ya kumi na sita. Yonathani alimuonya Daudi tena kwamba baba yake angemuua tena, basi Daudi alitoroka akaenda jangwani, lakini Sauli aliwachukua wanajeshi elfu tatu kwenda kumfuata Daudi. Na usiku mmoja, wakati Sauli pamoja na wanajeshi lake walipokuwa wanalala, Daudi angeweza kumwona kwa mbali wakati wamepiga hema, labda mahali hapo ndipo palikuwa pa kuotea moto. Kisha Daudi aliwaambia baadhi ya watu wake, ni nani atakaye kwenda pamoja nami? Abishai alimwambia, ah, nitakwenda pamoja nawe. Basi ulipofika usiku, walikwenda polepole wakinyemelea, na walimwona Sauli analala pale akinguruma mm. oh. Mkuki wake ulikuwa umetundikwa chini karibu na kichwa chake, na wanajeshi wake walikuwa wamewekwa kando kando ya Sauli. Abishai akamwambia Daudi akisema, Daudi, leo Mungu ametupa adui wetu mkononi mwetu. Sasa niache nimuue Sauli kwa mkuki wangu. Daudi akasema, hapana hapana, hapana! Ni nani anayeweza kuweka mkono wake juu ya mtu mteule wa Mungu? Ukifanya hivi Mungu mwenyewe atakuua. Wakati wa Saulo kufa kutakuja, kwa hivyo sasa mwache tu, usimuue. Badala yake, Daudi alichukua mkuki wa Sauli pamoja na kibuyu chake cha maji, wakaondoka polepole. wavulana na wasichana, je, mnafikiri kwamba Daudi alifanya jambo nzuri? Kumbuka kwamba ulikuwa ni wakati mzuri sana kwa Sauli kumuua Daudi, lakini sasa Daudi alikuwa na nafasi ya kumuua Sauli. Je, kwani mnaona si sawa kama Daudi angemuua Sauli? Daudi alimwambia Bishai nini? Alisema, ni nani awezaye kuweka mkono wake juu ya mteule wa Mungu? Mnajua, Daudi hakutaka kulipiza kisasi. Alijua kwamba ingawa Roho wa Mungu alikuwa amemwacha Sauli, lakini bado Mungu alikuwa anamtumia Sauli katika ufalme wake, na pia Daudi alifahamu kwamba Mungu angemwondoa Sauli kwa wakati wake mwenyewe. Wavulana wasichana mara nyingi sisi tunaunda mipango wenyewe ambayo si mipango ya Mungu. Basi kama si mipango ya Mungu, basi si mipango mizuri. Unapofanya mipango yako, hasa mipango ya maisha yako, kila siku mwombe Mungu akuongoze na kushauri. Wavulana wasichana, kwa nini mwalimu asisimamishe mashini kidogo na ufikirie wiki moja ambayo imepita. Kumbuka kitu chochote ambacho ulitenda kwa njia ya uwivu au ya chuki au ya kulipa kisi, kulipiza kisasi kwa rafiki yako ambaye mnasoma naye au mnakuja naye kwa shule ya Jumapili, kisha useme au ueleze jinsi ambavyo unaweza kurekebisha jambo lolote baya, halafu liwe zuri. Sasa tazameni picha ya kumi na saba. Kwa mara nyingine tena wavulana na wasichana Waisraeli na Wafilisti walikuwa wakipigana. Lakini kwa wakati huu Mfalme Sauli pamoja na watoto wake wa kiume walikuwa wamewawa. Sasa Daudi mwenyewe alikuwa yuko huru kuwa mfalme. Mnakumbuka katika picha iliyopita tuliona kwamba tumwachie Mungu nafasi ili afanye mambo yake vile anavyopenda kwa wakati wake unaofaa. Na sasa ulikuwa ni wakati wa Daudi kuwa mfalme. Na wakati wowote Daudi pamoja na wanajeshi wake, kabla ya kwenda kupigana, yeye Daudi angemuomba Mungu ili awape uongozi pamoja na ushauri. Wakati huu sanduku la Bwana lilikuwa katika nchi ya Yuda. Je, mnakumbuka wavulana, wasichana Sanduku la Bwana ni nini? Kwa hivyo Daudi pamoja na watu wake elfu thelathini aliwaongoza ili wachukue sanduku na kulirudisha tena katika Yerusalemu. Na walikuwa wamejenga gari la mkokoteni zuri sana la kubebea sanduku la Bwana. Uza na Ahiyo ndio wawili waliochaguliwa ili wawe karibu na sanduku na, wakati moja, wakati fulani, wakati fulani ya safari, fahali au ng'ombe waliokuwa wanavuta lile gari la sanduku walijikua, ikaonekana kwamba sanduku lingeanguka. Basi Uza alijaribu kulizuia kwa mikono ili lisianguke. Mungu alikasirishwa sana na Uza, na papo kwa hapo akamuua. Oh, hili lilipofanyika daudi alianza kuogopa kwa hivyo hata hakutaka tena kubeba ile sanduku labda utafikiria na kujiuliza ni kwa nini mungu alikasirishwa na uza wakati ambapo uza alikuwa anajaribu kulizuia kuliokoa lile sanduku lisianguke chini najua ni kwa nini wavulana wasichana ni kwa sababu Mungu alikuwa ameamuru kwamba hakuna mtu yeyote angeruhusiwa kuligusa lile sanduku. Unajua wavulana, wasichana, mambo yalikuwa ni tofauti wakati ule wa Agano la Kale, na lile sanduku la Bwana au la agano lilikuwa linawakilisha au linasimamia Mungu mwenyewe. Leo Mungu yuko ndani ya mioyo yetu kwa ajili ya yale ambayo yalifanywa na Yesu. Lakini nyakati zile za agano la kale, Yesu alikuwa hajafa kwa sababu ya dhambi za watu, na kwa hivyo njia moja tu ya kujua uwepo wa Mungu ilikuwa ni kwa njia ya sanduku. Najua kwa sasa, vijana, itakuwa vigumu kuelewa, lakini mnapozidi kukua na kuwa watu wakubwa mtaelewa zaidi lakini kitu ambacho nataka mjifunze kutokana na somo hili ni kwamba ni lazima muheshimu Mungu zaidi. Mungu siye kama mtu yeyote ambaye unaweza kucheza naye au kumchezea. Nataka mjue kwamba wakati wowote ukienda kanisani, hapo ni mahali pa Mungu pa kumwombea Mungu, na ni lazima mpaheshimu nyumba ya Mungu, au mahali pa kumwombea Mungu hapafai kuwa pazuri sana au nyumba nzuri sana, kama hizi nyumba za Nairobi. Inawezekana hata kuwa chini ya mti. Sasa chukweni kalamu na karatasi, mwalimu atasimamisha mashini kidogo, mchore picha ya kanisa lenu, wavulana, wasichana. Sasa tazameni picha ya 18. Jioni moja, Daudi alikuwa hana kazi, hakuwa na kitu chochote cha kufanya. Kwa hivyo akaenda juu ya paa la nyumba yake na akatazama nje chini ya ukuta na nao uh, pale aliona msichana mrembo sana, alikuwa akioga. Je, unaweza kumwona katika picha hiyo jinsi alivyo mrembo? No, lo, alikuwa mrembo sana. Basi Daudi akatuma mmoja wa watumishi wake kwenda nje na kumuuliza jina lake ni nani. Jina lake liliitwa Bashiba na alikuwa mke wa Uria. Basi Daudi alimkaribisha kwa jumba lake la kifalme na kulala naye. o oh, lo, mwisho akashika mimba. Lo, Daudi alijifikiria, nitafanya nini sasa? Nimekuwa katika matatizo makubwa, kwani huyu ni mke wa mtu mwingine. Je, wavulana wasichana, mnafikiri Daudi alifanya nini? Alianza kutayarisha mipango ya kufunika dambi zake. Na Uriya alikuwa ni askari katika jeshi la Daudi, kwa hivyo Daudi alimuita kutoka jeshini. Halafu Daudi akamwambia oh, nitakupa nafasi uende ukapumzike, unaweza kwenda nyumbani ukapumzika sasa. Lakini Uriya hakufanya hivyo, hakwenda mahali popote, alikwenda nje ya lango akakaa pale. Daudi alifikiria, bila shaka, Uria angekwenda nyumbani likizoni na kulala na mke wake Basheba, na yule mtoto kama angezaliwa basi Uria angeona kwamba ni wake, si wa mtu mwingine. Basi Daudi alipogundua kwamba Uria hakwenda nyumbani, alikaa tu nje ya lango, akamuita akamuilika ili waale pamoja naye. mwisho Daudi alimlewesha Uria kwa pombe kali kali sana. Uria alipolewa, Daudi akajua kwamba ah, bila shaka lazima ataenda nyumbani na kulala pamoja na mke wake, lakini ajabu ni kwamba Uria hakufanya hivi. Tena mwisho, Daudi hakuwa na uchaguzi, hakuwa na jambo lingine lolote la kufanya isipokuwa kumrudisha tena Uria jeshini, lakini wakati huu Daudi alituma ujumbe au habari kwamba ni lazima Uria ahakikishwe kwamba amewekwa mbele kabisa wakati wa vita. Mnajua kwa nini Daudi alifanya hivyo, wavulana wasichana? Alitaka kuhike, kuhakikisha kwamba Uria amewawa, wavulana wasichana. Mnafikiri kwamba Daudi alikuwa mtu mzuri sasa? Lo, Daudi hakuwa mtu mzuri wakati huu hata kidogo, na Mungu hakupendezwa naye. Mnajua wavulana wasichana, Daudi alifanya kosa na alitenda dhambi. Sasa alijaribu kufanya mipango yake mwenyewe ili kuficha, ili dhambi yake. Badala yake angemuomba Mungu amsamehe, angetubu kwa Mungu, alafu Mungu angemsamehe wavulana wasichana. Mnajua, sisi wengi wetu ni kama Daudi tu. Wakati tunapotenda dhambi kwa Mungu au kwa watu wengine, badala ya kumwomba Mungu na tutubu kwake, atusamehe dhambi zetu, tunajaribu kufanya mipango yetu wenyewe ili kuficha ile dhambi. Baada ya hii, Daudi alitubu kwa sababu alijua kwamba ametenda dhambi, Mungu akamsamehe. Lakini mtoto wa Basheba akafariki. Daudi alitaka kujenga nyumba ya Mungu ambamo sanduku la Bwana lingewekwa. Mungu alimwambia Daudi kwamba yeye mwenyewe hangeweza kujenga nyumba ya Mungu, lakini kwamba mwanawe angemjengea Mungu nyumba. Na Daudi alikuwa na mwana wa kiume aliyeitwa Sulemani, na huyu ndiye aliyechaguliwa na Mungu kumjengea nyumba na Sulemani alipokuwa mtu mzima alimjengea Mungu jumba hili kubwa tena zuri sana. Sasa tazameni picha ya ishirini. Miaka mingi mingi ilipita baada ya mfalme Daudi na Sulemani, na Yesu Kristo alizaliwa katika ulimwengu huu. Siku moja Yesu aliwaambia wawili katika wanafunzi wake waende katika kijiji kimoja, na wangempata punda Aliyefungwa. Kisha Yesu aliwaambia walete huyo punda kwake. Wanafunzi hao wake walifanya jii vile Yesu alivyosema. Halafu wanafunzi wake wakatandika koti juu ya punda, kisha Yesu akakalia juu ya punda. Kisha watu wengi waliweka nguo zao na makoti yao barabarani, halafu Yesu akapitia juu yake, halafu Watu wengi walikata matawi ya miti wakaweka juu ya barabara, na matawi haya yalikuwa ni ya mtende. Yesu akapitia juu. Kisha Yesu alipotembea juu ya matawi haya, watu walipiga kelele wakisema, hosana mwana wa Daudi, hosana mwana wa Daudi, hosana kwa yule aliye juu zaidi. halafu Yesu aliingia mjini Yerusalemu. Kila mtu alishangaa kuuliza, huyu ni nani? Watu wengine walisema huyu ni Yesu Mesia kutoka Nazareti. Wavulana na wasichana, Yesu ndiye mwana wa Mungu na yeye ndiye mfalme wa wafalme. Na tena alichagua mnyama aliye mnyenyekevu zaidi ili atembee naye nyama punda. Je, umefikiria mtu mkubwa mwenye cheo kikubwa kiongozi akipanda na kusafiri juu ya punda? Hapana, angesafiri kwa Mercedes Benz au BMW. Lakini mnajua vijana, Yesu mwenyewe alisafiri kwa punda ili kuonyesha kwamba alikuja kuwatumikia watu na alikujaje kutumikia watu? Alikuja kuwatumikia watu kwa njia ya kufa msalabani kwa ajili ya dhambi zao. Yesu hakuja kwa viongozi wakubwa, hakuja kwa wafalme, hakuja kwa watu matajiri, hakuja kwa uh, watu ambao ni maskini au watu wadogo. Alikuja kwa watu wote, wewe pamoja na mimi. Kwa nini tusikome hapo kidogo na tuimbe pambio fupi ili kumsifu Yesu. Asante sana Yesu, asante sana Yesu, asante sana Yesu moyoni. Asante sana Yesu, asante sana Yesu, asante sana Yesu moyoni. Siishi bila wewe, siishi bila wewe, siishi bila wewe moyoni. Siishi bila wewe, siishi bila wewe, siishi bila wewe moyoni. Ninakupenda Yesu, ninakupenda Yesu, ninakupenda Yesu moyoni. Ninakupenda Yesu, ninakupenda Yesu, ninakupenda Yesu ninakupenda Yesu moyoni. Sasa tazameni picha ya ishirini na moja. Sasa turudi nyuma tujifunze kuhusu mfalme mwingine katika Israeli. Na huyu mfalme aliitwa Ahabu na yeye hakuwa mfalme mzuri hata kidogo. Na mke wake aliitwa Yezebeli. Ahabu hakutaka kufuata njia za Mungu. Kwa hivyo alianza kumwabudu mungu iitwayo Baali. Palikuwa na nabii mmoja wa Mungu aliyeitwa Eliya. Eliya alikwenda kwa Ahabu na kusema, kwa sababu hujafuata njia za Mungu, hakutakuwa na umande wala mvua kwa miaka kadhaa mpaka niseme. Kisha Mungu akamwambia Eliya aende akajifiche basi Mungu alitengeneza mto mdogo uliokuja karibu na mahali ya Eliya alipokuwa na, mara kwa mara, maji yangemtiririka kuenda kwake, na ndege pia wangekuja katika mto ule mdogo na kumletea Eliya chakula. Je, si jambo la kushangaza sana, wa vijana na wasichana, kwamba ndege wa angani wangeweza kuletea chakula mahali uliko? Hata baba na mama, kweli wangefurahi. Kwa njia hiyo hawangekuwa na haja ya kwenda sokoni kila wiki au kila siku au kulima au kujisumbua kutafuta chakula. Kumbukeni wavulana, wasichana kwamba Mungu aliyeishi anayeishi ni Mungu wa uwezo mkuu na hakuna kitu chochote ambacho hawezi kukifanya. Sasa tazameni picha ya ishirini na mbili. Jinsi tu Eliya alivyotabiri hakukuwa na mvua kwa miaka mitatu. Na sasa kulikuwa na njaa kubwa sana, na Mungu alimwambia Eliya kwamba aende kwa Ahabu na kumwambia kwamba njaa hii kubwa ilitokea kwa sababu ya dhambi yake. Kisha Eliya alimwambia Ahabu kwamba aende akawalete manabii mia nne na hamsini wa Baali katika mlima Kamali. Halafu Eliya aliwaambia watu kwamba ikiwa Mungu ni Mungu mfuateni, na ikiwa Baali ni mungu mfuateni pia. Kisha Eliya akasema, leteni fahali wawili, waache manabii wa Baali wamchague ni fahali yupi wanapenda kumtoa kama sadaka. Halafu Eliya aliwaambia watu wakate vipande vipande nyama ya fahali yule na waweke juu ya dhabahu Alafu Eliya akasema kwamba yeye angefanya vivyo hivyo kwa fahali yule mwingine. Kisha waache manabii wa Baali waliite jina la Baali na mimi nitaliita jina la Bwana Mungu Jehova, na Mungu ambaye atatuma moto ili kufika na kuchoma ile dhabihu, basi huyo ndiye Mungu wa kweli. Kisha manabii wa Baali wakaanza kupiga lele wakiita Lakini hakuna chochote kilichotokea, na wakaanza kucheza na kujimba na kucheza kando kando ya dhabahu, lakini hakuna chochote kilichotokea. Na Eliya akamwambia oh, pigeni kelele zaidi, labda analala, kwa hivyo hajasikia. Basi muendelee kupiga kelele ili awasikie. Na wakaendelea kupiga kelele, kelele kubwa zaidi, hata wakaanza kujikata mwili, kila sehemu wa kujikatakata lakini hakuna chochote kilichotendeka, na Eliya akaanza kutayarisha sadaka au dhabihu yake, na akawaambia watu wamwage maji juu yake, na walifanya hivi mara tatu mpaka kila kitu kikalowa maji. Halafu Eliya akaanza kuomba o oh, Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Israeli, ijulikane leo kwamba wewe ndiye Mungu wa kweli. Na mnajua kitu gani kilitokea? Moto ulitoka kutoka juu na ukachoma sadaka, na watu wakaanza kupiga kelele wakisema, Mungu ndiye Mungu, Mungu ndiye Mungu. Mnakumbuka wavulana, wasichana, kwamba nilisema hapo mapema kwamba hakuna kisichowezekana mbele ya Mungu hata kama sadaka pamoja na kuni na kila kitu kililooka maji, lakini moto bado ulikuja na ukachoma ile sadaka. Namkumbuke kwamba Mungu anaweza kufanya hivi, kwa sababu yeye ana uwezo mkuu. Sasa tazameni picha ishirini na tatu. Baada ya hii, Mungu alimwambia Eliya kwamba aende akamtafute mtu anayeitwa Elisha ili amfundishe jinsi ya kuwa nabii. Basi Eliya alifanya hivi na akamfundisha Elisha kila kitu kilichomhusu Mungu. Baada ya muda fulani, Eliya pamoja na Elisha wakafahamu kwamba ulikuwa ni wakati unaofaa kwa Eliya kuondoka katika dunia hii. Na siku moja walipokuwa wakitembea wote wawili pamoja, kwa ghafla moto pamoja na gari la moto na farasi za moto vikaanza kumchukua Eliya na kwenda juu, na Elisha akaanza kulia akisema, baba baba baba, lakini Eliya alikuwa tayari ameenda. Wavulana kwa wasichana, kumbukeni kwamba Eliya hakufa jinsi tunavyokufa, lakini alipanda juu akiwa vile vile mzima. Kuna watu wawili tu katika Biblia ambao wali kwenda mbinguni bila kufa kama sisi tunavyokufa, na wakaenda wakiwa watu wazima. Mmoja alikuwa ni Eliya na mwingine ni Enoka. Sasa tazamini picha ya ishirini na nne. Sasa tuzungumze juu ya Yesu. Siku moja Yesu alichukua watatu katika wanafunzi wake kwenda mlimani ili kuomba. Waliitwa Petro, Yakobo na Yohana. Wanafunzi wakawa wamechoka na wote wakaenda kulala. Na walipoamka kwa gafula, walimuona waliona watu wawili wakizungumza na Yesu. Mmoja alikuwa ni Eliya na mwingine ni Musa, na walikuwa wakiongea kuhusu kifo na kufufuka kwa Yesu Kristo. Na Petro akamwambia, Bwana, ni vyema kwamba tukuwa hapa. Basi ngoja nijenge mahema matatu, moja ya kwako moja kwa Elia na moja kwa Musa. Na wakati huo huo wingu kubwa likatoka mbinguni likawafunika, sauti hiyo ikasema, huyu ndiye mwana wangu mpendwa ninayependezwa naye, msikilizeni. Kisha wakamwona Yesu peke yake. Wavulana na ya wasichana, hata nyakati za Biblia katika Agano la Kale Watu kama Musa na Eliya walifahamu kwamba Yesu angezaliwa katika ulimwengu huu angekufa na angekufufuka kwa dhambi zetu.