Side A. Nina furaha sana ndugu zangu kumkaribisha ninyi nyote ili tuweze kujifunza pamoja mfululizo wa masomo kumi na mbili yanayojulikana kama Kristo aliye hai. Masomo haya yametayarishwa na Language Recordings International. Kunazo picha mia moja na ishirini ambazo zinaandamana na kanda hii. Sikiliza sana kwa makini utangulizi wa kila somo, ili uweze kujua vizuri ni picha gani unatakiwa kutumia. Ikiwa unayo bibilia yako, hapa kuna vifungu vimetajwa kwenye kila utangulizi vya kukusaidia. Zima chombo chako cha kucheza kanda unaposikia kila kifungu kikitajwa ndipo uweze kuchukua muda wa kukisoma. Kristo aliye hai atarudi. Mafunzo kutoka kwa Kristo aliye hai. Picha za sabini na moja tisini na tatu tisini na nne tisini na tano tisini na sita mia moja kumi na nane mia moja kumi na tisa la mia moja ishirini Utangulizi. Yesu ndiye Kristo aliye hai. Tangu mwanzo, Yesu alikuwa pamoja na Mungu na alikuwa Mungu. Kila kitu kilichoumbwa kiliumbwa na yeye. Alikuja duniani kama mwanadamu yapata miaka elfu mbili iliyopita akaishi duniani kwa miaka thelathini, akiwafundisha watu kuhusu Mungu. Baadaye akauawa na watu ambao hawakumwamini, lakini hakubaki katika wafu. Alifufuka na akakwenda juu mbinguni. Je, yuko wapi sasa? Yeye atarudi hapa duniani tena. Tazama picha ukisikiliza kanda ninapokuelezea majibu yake. Angalia picha ya 71. Tusome Luka mlango wa 12 mstari wa 35 hadi 40. Alipokuwa duniani akifundisha Aliwaambia wanafunzi wake kwamba atakufa na kufufuka tena, na hivyo ndivyo ilivyotokea. Na akasema kwamba atarudi tena duniani kwa mara ya pili, na hii itatokea tena. Yesu aliwaonya wafuasi wake kuwa wakae tayari wakati wowote kwa kurudi kwake. Aliwaambia wawe kama watumishi unaowaona katika picha hii, kwamba waendelee kufanya kazi zao kwa bidii wakiwa kama watumishi wanaomngojea bwana wao kurudi kutoka kwa karamu ya harusi . Anapofika na kugonga mlango, watamfungulia mara moja. Hapa anatuambia tukae tayari wakati wowote wa kwa sababu atarudi siku na saa tusiyotarajia. Tunaweza kusoma mengi katika Matayo mlango wa ishirini na nne mstari wa arobaini na tano hadi hamsini na moja. Tazama picha ya tisini na tatu. Soma Mathayo 24, mstari wa kwanza hadi kumi na nne. Mara nyingi Yesu alizungumzia kurudi kwake kwa mara ya pili hapa duniani. Katika picha hii unaweza kumwona Yesu akizungumza na rafiki zake na nyuma yao kuna hekalu la Mungu lililokuwa la kupendeza sana katika mji wa Yerusalemi. Yesu alikuwa akiwaambia wanafunzi wake kwamba hilo hekalu litabomolewa. Nao wakamuuliza awaambie mambo hayo yatakuwa lini na ni nini ishara ya kuja kwake na ya mwisho wa dunia. Yesu akawajibu, Angalieni mtu asiwadanganye, kwa sababu wengi watakuja kwa jina langu wakisema, mimi ni Kristo, nao watawadanganya wengi. Mtasikia habari za vita, lakini angalieni, msitishwe, kwa maana vitu kama hivyo lazima vifanyike, lakini mwisho wake bado. Taifa litapigana na taifa, kutakuwa na njaa na mitetemeko ya ardhi. Mtashtakiwa na kuuawa kwa ajili ya jina langu. Manabii wengi wa uongo watatokea na kuwadanganya wengi, lakini atakayesimama hadi mwisho ataokoka. Tena habari njema ya ufalme wa Mungu itahubiriwa katika ulimwengu wote, hapo ndipo ule mwisho utafika. Tunayapata mafundisho haya katika timoteo wa Pili. Tazama picha ya tisini na nne, soma Mathayo ishirini na tano mstari wa kwanza hadi wa kumi na tatu. Yesu akasimulia tena hadithi kuhusu wanawali kumi waliotoka na taa zao kwenda kumlaki bwana harusi. Watano wao walikuwa wajinga na watano wenye busara. Ilipofika usiku, wale wajinga wakawa hawana mafuta, wakatoka kwenda kununua. Kabla hawajarudi bwana harusi akafika, karamu ikaanza na mlango ukafungwa. Unaweza kuona katika picha wale wanawali watano waliporudi Wakagonga mlango wakitaka kufunguliwa, lakini bwana harusi akawajibu, siwajui ninyi. Kwa hivyo wakaikosa ile karamu kwa sababu hawakujitayarisha. Yesu aliwaonya wafuasi wake kwamba atarudi gafula kama yule bwana harusi. Wale watakaokuwa tayari wataingia naye katika ufalme wa mbinguni na kufurahi pamoja. Wale ambao hawakujitayarisha wataachwa nje milele. Basi akasema Yesu, kesheni, kwa sababu hamjui siku wala saa ya kurudi kwangu. Rafiki zangu, mko tayari yesu akirudi leo? Unaweza kusoma zaidi katika Matayo mlango wa ishirini na nne mstari ule wa arobaini na mbili hadi arobaini na mstari wa kumi na nne, hadi thelathini kutatokea nini wakati yesu atakaporudi aliwasimulia wanafunzi wake hadithi hii ambayo ina mafunzo kwetu pia alitoa mfano wa mtu tajiri aliyetaka kwenda safari kabla hajaondoka aliwaita watumishi wake na kuwagawia pesa ili wafanye biashara akiwa yuko safarini. Wawili wakafanya biashara na kupata faida, na mwingine hakufanya chochote, alichimba shimo na kuzificha zile pesa. Bwana wao aliporudi, aliwapongeza wale watumishi waliokuwa wamepata faida, lakini alimkasirikia yule aliyekuwa ameficha kwa sababu alikuwa mvivu, akamtupa nje ya nyumba yake. Ndipo Yesu akasema yeye ni kama yule bwana, na sisi ni kama wale watumishi. Ametupa vipawa mbalimbali mbali ambavyo ni uwezo wa kutusaidia kufanya mambo mengi. Yeye anataka tutumie vipawa vyetu kwa kazi yake, kwa maana atakaporudi atahukumu watu wote kulingana na kazi zao. Tukitumia vipawa vyetu kwa kazi yake tutapokea thawabu na kukaa naye milele. Petro wa pili tatu kumi na nne inatuambia tunachotakiwa kufanya tunapongojea kurudi kwa Yesu. Wakorintho wa kwanza tatu kumi na moja hadi kumi na tano inatuambia jinsi ya kupokea thawabu kutoka kwa Mungu. Tazama picha ya tisini na sita na tusome Mathayo sura ya ishirini na tano mstari wa thalathini na moja hadi arobaini na sita. Katika picha hii waweza kumwona mchungaji akiwatenganisha kondoo kutoka kwa mbuzi. Anawaweka kondoo upande wake wa kulia na mbuzi upande wake wa kushoto. Hii picha inatueleza mengi kuhusu kurudi kwa Yesu. Yeye anawapenda wote wanaomwamini na huwatunza kama mchungaji, lakini Yesu ni wa haki na mtakatifu. Atakapokuja katika utukufu wake na malaika watakatifu wote, atahukumu kila mtu kulingana na kazi aliyoifanya. Atawatenganisha wafuasi wake kutoka kwa wale ambao wamemkataa. Wote waliompenda na kuyafuata mafundisho yake watapokea uzima wa milele katika ufalme wa Mungu. Wengine wote watahukumiwa kwenda katika moto wa milele. Tazama picha ya 118. Soma Matendo ya Mitume sura ya kwanza mstari wa sita hadi kumi na mbili. Watu wengi hawakuamini kwamba Yesu alikuwa ametoka kwa Mungu na hata kwamba atatawala milele. Badala yake akauawa kwa kusulubishwa msalabani, na akafufuka tena kutoka katika wafu, na akaonekana na wanafunzi wake tena. Yesu alikufa kama dhabihu kwa ajili ya dhambi za wanadamu wote, lakini huo haukuwa mwisho wake, kwani wanafunzi wake walimwona akichukuliwa juu mbinguni, kama unavyoona katika picha hii. Baadaye malaika wawili walitokea na kuwaambia wale wanafunzi kwamba huyu Yesu atarudi jinsi hivyo mlivyomwona akienda zake mbinguni. Sasa, tazama picha ya mia moja kumi na tisa. Tusome Mariko mlango wa kumi na sita mstari wa kumi na tisa. Yesu yuko wapi sasa? Yuko mbinguni. Biblia inatuambia ameketi mkono wa kuume wa Mungu, akisikia maombi yetu. Yeye husema na Mungu kwa niaba yetu. Yeye yuko mbinguni, lakini hakutuacha peke yetu. Amemtuma Roho Mtakatifu kuishi katika wafuasi wake. Mwamini Yesu na useme naye katika maombi. Muulize akusamehe dhambi zako na akupe Roho Mtakatifu ili uwe tayari atakaporudi tena duniani. Hatujui hii itatokea lini, lakini yeye atarudi, kwa sababu yesu hutimiza ahadi zake petro wa pili mlango wa tatu mstari wa tatu hadi tisa anatwambia kwa nini yesu hajarudi bado na na mwisho angalia picha ya mia moja ishirini soma mathayo ishirini na nne thelathini hadi thelathini na moja na ufunuo moja saba hadi nane Biblia inatuambia mengi kuhusu siku ambayo Yesu Kristo atarudi duniani. Yeye huitwa kwa jina lingine Mwana wa Adamu. Biblia inasema, itaonekana ishara ya Mwana wa Adamu mbinguni ndipo mataifa yote ya ulimwengu watakapoomboleza, nao watamwona Mwana wa Adamu akija juu ya mawingu ya mbinguni pamoja na nguvu na utukufu mwingi. Kwa sauti kuu ya parapanda atawatuma malaika wake kuwakusanya wateule wake wote toka pande zote za dunia. Yesu haitwi tu mwana wa Adamu, yeye ni mwana wa Mungu pia, kwa sababu ametuonyesha jinsi Mungu alivyo. Atakaporudi hapa duniani itakuwa siku ya furaha kuu kwa wote wanaomwamini Yesu Kristo, lakini Shetani na wafasi wake wataomboleza katika moto wa milele. Kwa hivyo yaache maisha yako ya dhambi na umwamini Yesu Kristo na kutii neno lake ili uwe tayari atakaporudi. Tunasoma mengi kuhusu kurudi kwake katika Watesalonike wa kwanza Kristo aliye hai atafuta waliopotea. Masomo kutoka kwa Kristo aliye hai. Picha za 37, 62, sabini na nne, sabini na tano, sabini na sita, sabini na saba, themanini na saba na mia moja na ishirini. Utangulizi. Rafiki, umewahi kupotea? Na ukahitaji mtu wa kuonyesha njia? Na ndivyo zilivyo roho zetu. Tumepotea kutoka kwa Mungu. Kuna mtu wa kutuonyesha njia ya kumrudia Mungu? Yesu Kristo anajua jibu. Hebu tujifunze kutoka kwake tunapoangalia picha hizi. Tazama picha ya 37. Yapatikana katika Mathayo 7:13 hadi 14. Yesu Kristo alisema kunazo njia mbili katika maisha. Anatushauri tufate ile njia nyembamba inayoenda katika uzima, maana mlango ni mwembamba na njia ni ngumu inayoenda katika uzima, nao ni wachache tu wanaoipitia. Bali njia nyingine ni pana inayoenda katika uovu, na mlango wake ni mpana sana, na ni watu wengi wanaoupitia mlango huo. Sasa kwa wale waliopotea, watajuaje njia ya uzima? Tazama katika picha, Yesu akiwaonyesha njia nyembamba, anawaonya wasifate ile njia pana inayoenda katika moto wa Jehanam, kwa kuwa wote wanaoipitia njia hiyo watapotea milele, na wale wanaomfata Yesu Kristo wataingia katika uzima wa milele. Tazama picha ya 62 yapatikana katika Luka mlango wa 15, mstari ni wa kwanza hadi wa saba. Mungu hapendi yeyote apotee, ndiyo maana alimtuma Yesu hapa duniani ili atuokoe kutoka katika kifo na mauti. Hii inatuonyesha upendo wake kwetu. Hata Yesu akatoa hadithi hii akisema, ni nani kwenu mwenye kondoo mia moja halafu mmoja apotee, atafanya nini? Atawawacha wale tisini na tisa katika shamba na kwenda kutafuta mmoja aliyepotea. Akisha kumpata atambeba na kumrudisha nyumbani Halafu atawaita rafiki zake na jirani ili wafurahi pamoja, kwa sababu ya yule kondoo mmoja aliyekuwa amepotea na akapatikana. Yesu akaendelea kusema, kuna furaha mbinguni kwa ajili ya mwenye dhambi mmoja anayetubu kuliko wenye haki tisini na tisa ambao hawana haja ya kutubu. Kondoo ni kama mtu aliyepotea kutoka kwa Mungu na mchungaji ni kama Yesu anayemtafuta hadi ampate. Mungu na malaika wake hufurahi wakati mmoja mwenye dhambi hutubu na kumrudia. Hiyo ndiyo njia ya uzima na maisha baada ya kifo. Sasa tazama picha ya sabini na nne, angalia Luka 15 mstari wa 8 hadi kumi. hii ni hadithi nyingine inayotuonyesha jinsi Mungu hufurahi wakati mtu mmoja mwenye dhambi anapotubu na kumrudia. Ni sawa na mwanamke mwenye shilingi kumi na akapoteza moja, akaiwasha taa na kufagia nyumba na kutafuta kwa bidii hata akaipata ile shilingi moja. Basi aliwaita rafiki na jirani zake, akawaambia wafurahi pamoja naye kwa sababu ile shilingi yake iliyokuwa imepotea sasa ameipata. Yesu akawaambia, kuna furaha mbele ya malaika wa Mungu kwa ajili ya mwenye dhambi mmoja anayetubu. Rafiki yangu, Mungu anakutafuta, mwamini Yesu na uache njia zako za dhambi, maana bila yeye umepotea. Picha sabini na saba. Angalia Luka sura ya 15 usome mstari wa 11 hadi 13 Yesu anaendelea kusimulia hadithi ya kutuonyesha upendo wa Mungu kwetu. Katika picha huyu kijana alitaka kuondoka nyumbani, akamwambia baba yake ampe sehemu ya mali yake. Alipowagawia akaondoka na kwenda nchi ya mbali. Huko akaishi maisha ya raha na kuharibu pesa zote. Tazama picha ya 76. Yapatikana katika Luka 15 mstari wa 14 hadi 19. Hapa waweza kumwona yule kijana akiwa hana pesa na rafiki zake wote wamemwacha. Njaa nayo ikaingia katika nchi hiyo, akawa na shida nyingi sana. Akapata kazi ya kulisha nguruwe, lakini bado hakupata chakula cha kutosha. Basi ndipo akawaza moyoni mwake, akasema, ni wangapi watumishi wa baba yangu wanaokula na kuacha chakula kingine na mimi hapa nakufa kwa njaa. Nitarudi kwa baba yangu na kumwambia baba, nimekosa juu ya mbingu na mbele yako, sistahili kuitwa mtoto wako tena. Nifanye kama mmoja wa watumishi wako. Kwa hivyo aliondoka na kurudi nyumbani kwa baba yake.