Picha ya 43. Mfano wa mbegu. Marko sura ya 4 mstari wa 10 hadi 20; Mathayo sura ya 13 mstari wa 18 hadi 23. Hadithi ya mbegu ina maana iliyofichika. Mbegu ni neno la Mungu. Mchanga ni kama watu wanaosikia neno la Mungu. Shetani ni kama ndege. Kuna watu ambao husikia neno la Mungu, lakini shetani hulichukua ili watu wasiamini. Nao wengine husikia neno la Mungu, nao hufikiria ni nzuri, lakini maisha yanaanza kuwa magumu. Hao hulaumu Mungu na kujiendea zao. Wengine husikia neno la Mungu, lakini mambo ya ulimwengu hu ya haribu, wao hawalitii neno. Lakini kuna wengine wanaosikia neno la Mungu na kulitii, wao humpendeza Mungu katika maisha haya ya sasa, nao hupokea uzima wa milele.