Picha ya sitini na tatu. Mfano wa mtumishi asiye samehe Mathayo sura ya kumi na nane, mstari wa ishirini na moja, hadi thelathini na tano. Hadithi moja ambaye Yesu alisema ni kuhusu mtumishi maskini. Yeye alikuwa na deni la bwana wake na hangeweza kulipa. Tajiri alimhurumia sana, naye akamwambia asilipe hizo pesa. Yeye alisamehe deni lote. Mtumishi aliondoka na kumkuta rafiki. Huyo rafiki alikuwa na deni lake la pesa kiasi kidogo. Huyo mtu akamshika kwa nguvu na kusema, nilipe haraka kile ambacho ninakudai, lakini huyo rafiki hangeweza kulipa. Kwa hivyo unafikiri huyo mtumishi alifanya nini? Je, alisamehe? Hapana, huyo mtumishi alimweka rafiki yake gerezani. Baadaye tajiri wake akapata hiyo habari, alikasirika sana, kwa sababu mtumishi wake hakuonyesha huruma kwa rafiki yake huyo tajiri naye akamtupa mfanyakazi wake gerezani. Mungu ametusamehe deni kubwa la dhambi, naye hututarajia tusamehe wale wanaotukosea.