Picha ya sitini na tano Yesu anamponya mtu aliyekuwa kipofu tangu kuzaliwa. Yohana sura ya tisa mstari wa kwanza hadi arobaini na moja. Wakati Yesu alikuwa akiondoka hekaluni, alimwona mtu aliyekuwa kipofu tangu kuzaliwa. Nao wanafunzi walifikiria upofu wake ulikuwa kwa sababu ya dhambi. Yesu hakukubaliana nao, akasema huyu mtu si kipofu kwa sababu ya dhambi zake wala dhambi ya wazazi wake. Hii ilitendeka ili kila mmoja aione kazi ya Mungu ndani yake. Naye Yesu akamponya huyo kipofu, na akaona vizuri. Watu wote wakaona nguvu za Mungu ndani ya Yesu. Mtu huyu akamwambia kila mmoja vile Yesu alimponya. Mafarisayo wakakasirika kushinda hapo mwanzoni.