Picha ya themanini na tisa. Yesu aisafisha hekalu. Marko sura ya kumi na moja mstari wa kumi na tano hadi kumi na nane Mathayo sura ya ishirini na moja mstari wa kumi na mbili hadi kumi na tatu na Luka sura ya kumi na tisa mstari wa arobaini na tano hadi arobaini na nane. Wakati alipokuwa Yerusalemu, Yesu aliingia hekaluni. Aliona ya kwamba baadhi ya watu walikuwa wakichafua nyumba ya Mungu. Walikuwa wakiuza wanyama wa dhabihu, tena walikuwa wakiwadanganya watu. Kwa hivyo aligeuza meza zao na kuwatoa nje. Yesu akasema, nyumba yangu itaitwa nyumba ya maombi kwa mataifa yote, lakini nyinyi mmeigeuza kuwa pango la wanyang'anyi. Viongozi wa dini walimwogopa, nao wakapanga kumuua.