Icha ya 95 mfano wa talanta, Mathayo sura ya ishirini na tano mstari wa kumi na nne hadi thelathini. Yesu akatoa mfano mwingine ulikuwa juu ya tajiri mmoja aliyeondoka kwenda safarini. Huyo mtu aliwaita watumishi wake aliwapatia pesa zake ili waitumie kwa biashara. Wawili wa watumishi hao walifanya biashara na hizo pesa, walipata faida kubwa kwa niaba ya tajiri wao. Naye mtumishi mwingine hakufanya kitu chochote na hizo pesa, bali aliificha chini ya mchanga. Halafu tajiri wao akarudi, aliwashukuru watumishi waliokuwa wamepata faida na pesa zao akisema, shukran Nyinyi ni watumishi wema. Akawapatia zawadi nzuri, lakini alikasirika kwa sababu ya mtumishi mvivu, alimtupa nje. Mungu ametupatia sisi sote uwezo, lazima tuutumie kwa ajili yake na tuwe tayari kwa kurudi kwake.