Siku sile amri ilitoka kuwa Kaisari Akusto ya kwamba iandikwe orodha ya majina ya watu wote katika nchi. Orodha hii ndiyo ya kwanza iliyoandikwa wakati Kirenio alipokuwa mtawala jimbo la Shamu. Watu wote wakaenda kuandikwa, kila mtu katika mji wa ukoo wake. Yusufu naye aliondoka Galilaya toka mji wa Nasareti akapanda kwenda Uyahudi mpaka mji wa Dauti uitwao Betlehemu, kwa kuwa yeye ni wa ukoo wa jamaa ya mfalume Dauti, ili aandikwe pamoja na Mariamu mkewe, ambaye amemposa naye ana mimba. Ikawa katika kukaa huko, siku zake za kuzaa zikatimia, akamsaa mwanawe kifungua mimba Akamvika nguo za kitoto akamlaza katika hori ya kulia ng'ombe, kwa sababu hawakupata nafasi katika nyumba ya wageni. Na katika nchi ile walikuwako wachungaji wa kondoo wakikaa makondeni na kulinda kundi lao kwa samu usiku. Malaika wa Bwana akawatokea ghafula, utukufu wa Bwana ukawaangazia pande zote Wakashikwa na hofu sana, lakini malaika akawaambia, msiokope, kwa kuwa mimi ninawaletea habari njema ya furaha kuu itakayokuwa kwa watu wote. Maana leo katika mji wa Dauti amesaliwa kwa ajili yenu mwogosi, ndiye Kristo Bwana. Na hii ndiyo ishara kwenu, mtakuta mtoto mchanga amevikwa nguo za kitoto amelala katika hori ya kulia ng'ombe. Mara walikuwako kundi la jeshi la malaika wa mbinguni pamoja na huyo malaika, wakimsifu Mungu na kusema, utukufu kwa Mungu juu mbinguni. Ikawa malaika hao walipoondoka kwenda zao mbinguni, wale wachungaji wakaambiana, haya na twende Bethelehemu tukalione hilo lililofanyika ambalo ametujulisha Bwana. Wakaenda kwa haraka, wakamkuta Mariamu na Yusufu, na yule mtoto mchanga amelala horini. Walipomuona wakatoa habari waliyoambiwa juu ya huyo mtoto. Wote waliosikia wakastaajabu kwa hayo waliyoambiwa na wachungaji. Lakini Mariamu akayaweka maneno hayo yote akiyawasa moyoni mwake. Wale wachungaji wa karuti huku wakimtukusa na kumsifu Mungu kwa mambo yote waliosikia na kuona kama walivyoambiwa na malaika. Yesu ambaye ni Kristo alizaliwa na kukua kama mtoto wa kawaida Hatujui mengi kuhusu utoto wake, lakini tunachofahamu ni kwamba neema ya Mungu ilikuwa juu yake. Wakati alipotimisa miaka thelathini, ndipo alipojitokeza wazi na kujulikana kama yeye ndiye aliyekuwa ametumwa na Mungu kufanya kazi maalum hapa duniani. Soma Luka sura ya 4 mstari wa 17 hadi wa 18.