Alafu Yesu akawaambia pia mfano wale ambao walijiona kuwa wema na ambao waliwadharau wengine: watu wawili walipanda kwenda hekaluni kusali, mmoja mfarisayo na mwingine mtosa ushuru. Huyu mfarisayo akasimama akiomba hivi moyoni mwake, e, Mungu nakushukuru kwa vile mimi si kama watu wengine walafi, wadanganyifu na wasinzi. Nakushukuru kwamba mimi si kama huyu mtosa ushuru. Nafunga mara mbili kwa juma, natoa saka katika mapato yangu yote. Lakini yule mtosa ushuru akiwa amesimama kwa mbali ila hata kuinua macho yake mbinguni, ila tu alijipika kifua kwa usuni akisema, Ee Mungu, unionee huruma, mimi ni mwenye dhambi. Yesu akasema, nawaambia huyu mtosa ushuru alirudi nyumbani akiwa amehesabiwa haki, lakini yule mwingine sio hivyo, kwa maana kila anayechikwesa atashushwa, na kila anayejishusha atakweswa. Mungu husamehe kwa njia gani? Yesu Kristo alitoa mfano ambao unatusaidia kufahamu ukweli fulani. Huu mfano unatoa picha ya upendo na huruma za Mungu ambaye anangojea watu wote waruti kwake ili awakaribishe kama watoto wake soma Luka sura ya 15 mstari wa 11 hati 24.