Yesu akaendelea kusema kulikuwa, na mtu mmoja na watoto wake wawili. Yule mdogo akamwambia baba yake, nipe sehemu ya urithi wangu, naye baba akawakawia mali yake. Baada ya siku chache, yule mdogo akauza urithi wake, akaondoka nyumbani, akasafiri na pesa alizokuwa amepata akaenda nji ya mbali ambako alitumia hizo pesa kwa maisha ya anasa. Alipomaliza kutumia kila kitu, kukatokea njaa kali sana katika nchi hiyo, naye akaanza kuhangaika. Ndipo akaenda kutafuta kazi kwa mwenyeji mmoja wa nchi hiyo, naye akampeleka shambani kwake kulisha nguruwe, akawa anatamani kula yale maganda waliokula wale nguruwe, lakini hakuna mtu aliyempa. Ndipo akazingatia moyoni mwake akasema, ni wangapi wafanyakazi wa baba yangu wanaokula na kutupa chakula, na mimi hapa ninakufa kwa njaa. Nitaenda kwa baba yangu nimwambie, baba nimemkosea Mungu na nimekukosea wewe pia. Sistahili kuitwa mtoto wako tena, nifanye kama mmoja wa wafanyikazi wako. Basi akaanza safari ya kuruti kwa baba yake. Alipokuwa bado mbali, baba yake alimuona, na kwa moyo wa huruma akamkimbilia, akamkumbatia na kumbusu. Yule mtoto akamwambia baba, nimemkosea Mungu na nimekukosea wewe pia, sistahili kuitwa mtoto wako tena. Lakini baba yake akawaambia wafanyikazi wake, haraka leteni ile nguo nzuri mkamvalishe, mvishe pete na viatu kwenye miguu yake, halafu mtafute ng'ombe aliyenona mchinje, na tufanye karamu, kwa sababu huyu mwanangu alikuwa kama aliyekufa na kumbe yuko hai, alikuwa amepotea, lakini sasa amepatikana. Basi wakaanza kusherekea. Yesu Kristo akaongeza kusema katika Luka sura ya kumi na tano mstari wa saba kwamba ndivyo kutakuwa na furaha mbinguni kwa ajili ya mwenye dhambi mmoja anayetubu kuliko 99 wenye haki ambao hawana haja ya kutubu Luka sura ya 5 mstari wa 31 hadi wa 32.