Sasa tazameni picha ya kumi na tatu. Kwa mara nyingine tena Waisraeli walimtendea Mungu dhambi, kwa hivyo Mungu akawaacha tena. Mungu aliwaruhusu Wamidiani wakawashinda Waisraeli na wakawafanya Waisraeli watumwa wao. Kulikuwa na kijana moja aliyeitwa Gidioni aliyekuwa akitwanga ngano. Halafu malaika wa Bwana akaja akamwambia Mungu yuko pamoja nawe, wewe kijana mwenye uhodari. Gidioni alimuuliza malaika ni kwa nini matatizo haya yalikuwa yakiwajia watu wake. Hapo zamani walikuwa wakishinda, lakini sasa walikuwa watumwa. Kisha malaika alimwambia Gidioni, nenda kwa nguvu zako zote na uwakoe Waisraeli kutokana na Wamidiani. Gideon akasema, lakini ninawezaje ku kuokoa Waisraeli? Ukoo wangu ndiyo mnyonge zaidi, na mimi ndiye mdogo zaidi katika jamaa yangu. Malaika akamwambia Gidioni, unaweza kufanya hii kwa sababu Mungu yuko pamoja nawe. Gidioni bado alikuwa na shaka, kwa hivyo alitaka thibitisho fulani. Basi Gidioni akamwambia malaika, usiondoke, nitakuletea chakula. Gidioni alipoleta mkate, nyama na supu Malaika alimwambia aviweke juu ya mwamba. Kisha malaika aligusa chakula kwa fimbo yake, na mnajua kitu gani kilitokea vijana? Moto ulitoka kwenye ule mwamba ukaanza kuchoma chakula, halafu malaika akatoweka kwa ghafla. Basi kutoka hapo, Gidioni akajua kwamba Mungu alikuwa pamoja naye. Wavulana na wasichana, Gidioni alikuwa anashangaa ni kwa nini haya matatizo yalikuwa yanawajia watu wake. Je, mnajua ni kwa nini? Labda naweza kumwambia mwalimu wenu sasa hivi. Shida hizi zote zilikuwa zinakuja kwa watu wake, kwa sababu hao watu walikuwa wamemgeukia na kumwacha Mungu. Je, mnajua ni kwa nini Mungu ameibariki nchi yetu zaidi, wavulana wasichana? Ni kwa sababu tunamheshimu na tunamwabudu Mungu na mnajua tukimwacha basi na yeye pia atatuacha. Sasa wavulana na wasichana, tazameni picha ya kumi na nne. Jamii ya Gidioni walikuwa wakiabudu miungu ya Baali na Ashera. Usiku mmoja Mungu alimwambia Gidioni kwamba achukue fahali ya baba yake, ya baba yake, baba yake. na aende akaondowe dhabahu ya Baali, ya Baali. Kisha uangushe mlingoti wa Baali, alafu unijengee dhabahu ya kuniabudu, kisha uchukue yule fahali umchinje kama sadaka kwangu. Gidioni pamoja na watumishi wake kumi walifanya kazi hii, lakini walikuwa wanaogopa kwa sababu watu wengine wangewaona, wakaofanya usiku. Asubuhi iliyofuatia watu walishangaa kuona kwamba dhabahu ya Baali ilikuwa imeangushwa na walienda kutafuta nani aliyefanya kazi hii mbaya. Walipojua kwamba alikuwa ni Gidioni ndiye aliyefanya kazi hii, walienda moja kwa moja mpaka kwa baba yake na wakamwambia baba ya Gidioni awape Gidioni ili wamuue, lakini baba alikataa. Akawaambia, kama Baali ni mungu, basi ajitetee mwenyewe. kama ni dhabahu yake ndiyo iliyobomolewa, basi yeye mwenyewe alipize kisasi mwenyewe. Wavulana na wasichana Mungu aliye hai ana nguvu na ana uwezo kuliko sanamu yoyote iliyojengwa kwa mikono ya mwanadamu. Sasa vijana, nataka mwalimu wenu awasomee Zaburi mlango wa 115 kutoka mstari wa 4 hadi wa 8, Zaburi 115 mstari wa 4 hadi wa 8. Wavulana na wasichana, ni kwa nini hawa watu walipoteza wakati wao Kuiabudu sanamu pamoja na miungu ambayo imetengenezwa tu kwa mikono, badala yake wangekuwa wakimwomba Mungu wa ukweli na Mungu anayeishi. Sasa tazameni picha ya kumi na tano. Jeshi kubwa lenye nguvu la Midiani walikuwa wanajitayarisha ili wapigane na Waisraeli. Basi Gideoni vilevile akakusanya jeshi lake pia. Halafu Mungu alimwambia Gideoni Una watu wengi sana katika jeshi lako, uwaambie wale waoga warudi nyumbani. Na mnajua vijana wale ambao walikuwa wanaogopa walikuwa elfu ishirini na mbili wanaume elfu ishirini na mbili walikuwa wanaogopa. Hebu fikiria hivyo, na ni elfu kumi tu ndio waliobakia ili kupigana. Hawa walikuwa ni idadi ndogo sana ukiwalinganisha na Wamidiani. Lakini Mungu alimwambia Gideoni tena, bado, bado una wanaume wengi sana katika jeshi lako. Uwapeleke hao askari, askari elfu kumi waende mtoni waende ili kunywa maji. Maji nitakuambia itakuambia ni watu gani watapigana. Kisha Mungu alimwambia Gideoni kwamba wale ambao watapiga magoti ili wanywe maji kutoka wa mtoni hawawezi kupigana lakini wale ambao wangechota maji kwa mikono yao na kunywa hao ndio wangeweza kupigana. Na mnajua kitu gani kilitokea? Vijana, watu mia tatu pekee tu ndio walioweza kuchota na kunywa maji, mia tatu peke yao. Kumbukeni vijana, kwamba walikuwa ni watu elfu thelathini na mbili elfu thelathini na mbili, lakini katika hao watu mia tatu tu ndio wangepigana. Watu mia tatu, hebu fikiria ajabu hii. Unaweza kufikiria vijana, kwamba watu mia tatu, watu mia tatu peke yao wangekwenda kupigana na watu maelfu wamidiani katika jeshi hmm. Basi tutaendelea kuangalia katika hadithi inayokuja katika picha ya kumi na sita. Wamidiani walikuwa wakikaa kila mahali kando kando ya bonde walikuwa wametawanyika kila mahali na ungewaona, idadi yao ilikuwa ni kubwa zaidi, ni ajabu. Na Gidioni alikuwa na wanajeshi mia tatu tu, akawagawanya kwa vikundi vitatu: kikundi cha kwanza mia, kikundi cha pili mia, kikundi cha tatu mia. Kisha aliwapa kila mmoja wao tarumbeta na taa. Vijana, hizo taa hazikuwa kama hizi zetu lakini zilifunikwa kwa vifuniko ili mwangaza usionekane. Halafu Gideoni na wanajeshi wake walizunguka, wakaenda kila upande wa bonde, waliuzunguka bonde lote. Basi aliwaamuru kwamba lazima wafanye vile vile alikuwa akifanya. Aliwaambia, nikipiga tarumbeta yangu lazima mpige tarumbeta zenu, na nikipiga kelele, nyinyi pia pigeni kelele, kisha Mvunje vifuniko vyenu ili taa ziwake wakati wa usiku. Kila mmoja alisimama wima tayari kabisa na taa zao zikizua, zikizunguka bonde. Kisha Gidioni alivunja kifuniko cha taa yake, halafu taa zote zikaangaza kila mahali. Halafu alipiga tarumbeta yake na watu wote wakapiga tarumbeta zao. Na wakati ule ule Gidioni pamoja na majeshi yake walikuwa wakifanya hivi, Wamidiani walichanganyikiwa, wakaanza kupigana na kuuana wenyewe kwa wenyewe. Kisha adui wakaanza kukimbia up, kila upande o, oh, vijana, si ajabu hii! Mungu aliwafanya Wamidiani kuchanganyikiwa kabisa, na kwa kazi hii Mungu aliwafanya wanaume mia tatu peke yao kushinda jeshi kubwa sana la Wamidiani. Na mnajua vulana wasichana, ingawa Waisraeli walikuwa ni wachache mia tatu peke yao walifanya ajabu na kushinda adui yao. Na hata sisi, hata kama sisi ni wachache, tukiwa na nguvu ya Mungu tunaweza kufanya kazi kubwa kama hao. Kumbukeni kwamba msiogope hata watu wakiwadharau kwamba mnawabudu Mungu na kumpenda Mungu, basi nyinyi msijali, kwani Mungu akiwa nasi Hakuna kitu chochote kinachoweza kutushinda, wavulana na wasichana. Hapa nina pambio moja nzuri sana na nitawafundisha ili tuimbe pamoja. Kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu nina ushindi, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu adui watatoroka. Kwa jina la Bwana Yesu ninao ushindi Kwa jina la Bwana Yesu ninao ushindi. Tena Kwa jina la Yesu kwa jina la Yesu ninao ushindi Kwa jina la Yesu kwa jina la Yesu adui watatoroka. Kwa jina la Bwana Yesu nina ushindi, kwa jina la Bwana Yesu nina ushindi. Kumbukeni wavulana na wa wasichana kwamba katika jina la Yesu tukiwa na Mungu ndani yetu hakuna mtu au kitu chochote kinachoweza kutushinda. Sasa tazameni picha ya kumi na saba kwa mara nyingine tena. Waisraeli walimtendea mungu dhambi, kwa hivyo Mungu aliwaruhusu Wafilisti kuwashinda na kwa miaka arobaini, miaka arobaini Waisraeli tena wakawa watumwa Wafilisti, na waliwafanyia kazi ngumu ngumu sana. Palikuwa na mume mmoja aliyeitwa Mwanoa na mke wake hangeweza kuzaa watoto. Na siku moja, malaika alimjia mke wa Manoa akamwambia kwamba angemzaa mwana. Malaika alimwambia pia kwamba mtoto huyo ka akizaliwa asinyolewe nywele, na yeye angewaokoa Waisraeli. Na vile malaika alivyosema, mke wa Manoa alimzaa mtoto na wakamuita Samsoni. Huyo kijana alikuwa na akawa na nguvu sana kwa sababu alipewa uwezo huo na Mungu. Siku moja alimuona msichana mrembo sana wa Mfilisti na akataka amuoe, lakini wazazi wa Samsoni hawakutaka amuoe huyo msichana. Siku moja Samsoni na wazazi wake walipokuwa wakienda katika uh, nyumba ya yule msichana, alisikia sauti ya simba mwenye nguvu akinguruma <tri> Mara moja nguvu za Mungu zilimwingilia na kwa ghafla akamrarua yule simba. Ingawa Samsoni alimuoa huyu msichana, lakini hakuwa mke mzuri hata kidogo. Kwa hivyo baada ya kukaa kwa muda fulani, alimfukuza arudi kwao. Wavulana na wasichana, mnakumbuka amri moja ya Mungu inasema nini? Inasema kwamba ni lazima tuwatii na kuheshimu wazazi wetu. Je, mnafikiri kwamba Samsoni alikuwa akikosa kuwatii wazazi wake wakati wazazi wake walipomkataza asimuoe huyu msichana? Kumbukeni ya kwamba Mungu hawezi kutubariki tukikosa kuwatii na kuwaheshimu wazazi wetu. Sasa tazameni picha ya kumi na nane. Baada ya miaka fulani, Samsoni aliamua kwamba alihitaji kwenda kumleta mkewe tena lakini baba ya yule mwanamke akasema, hapana, hayuko hapa, tayari nimemwoza kwa mtu mwingine. Samsoni alikasirika sana, basi akaenda akakusanya mbweha mia tatu. Na mnajua vijana, Samsoni alifanya nini? Alifunga mbweha wawili wawili pamoja, kwa mikia yao, alafu akaweka taa. Na alifanya namna hii kwa mbweha wale mia tatu wote, kisha aliwaacha wakaenda katika mashamba ya mahindi na mahindi yote yakachomeka. Wafilisti walitaka kujua nani alifanya kazi hii mbaya. Samsoni alikimbia akaenda akajificha chini ya pango, lakini mwishowe walimpata. Halafu Wafilisti walienda wakamfunga kwa kamba ngumu sana. Mwisho Mungu alimpa nguvu na uwezo, akakatilia mbali zile kamba. Alifanya hii kwa urahisi zaidi. Halafu Samsoni alienda akatafuta mfupa wa mdomo unaoitwa taya, akaenda akaua wafilisti elfu moja kwa kutumia mfupa huu wa punda aliyekufa. Samsoni alichaguliwa na Mungu ili aende akawaokoe Waisraeli kutokana na Wafilisti, na nguvu zake za kimwili ilikuwa ni zawadi maalum kutoka kwa Mungu. Je, mnafikiri kwamba Samsoni alitumia nguvu zake za kimwili kwa njia nzuri? Basi hebu sikilizeni na tutapata hili jibu. Labda vijana, kwa wakati huu mnaweza kuchukua nafasi hii. Chukueni kalamu na karatasi na mchore picha ya samsoni akitumia mfupa ule kuua watu. Sasa tazameni picha ya kumi na tisa. Samsoni aliendelea kutomtii Mungu na wakati huu akampenda tena msichana mwingine wa Kifilisti aitwaye Delila. Wanaume wa Kifilisti, watu mashuhuri sana, walimwendea Delila wakamwambia, tafadhali awaambie kwamba Samsoni alipata nguvu zake hizo wapi, na akifanya hivyo, wangempa pesa nyingi zaidi. Basi Delila akamsihi, akamwomba tena na tena Samsoni amwambie siri hizo zake zilitoka wapi. Samsoni alimdanganya Delila akimwambia kwamba kama angefungwa kwa kamba za upinde saba basi angeshindwa. Lakini Delila akajaribu hivyo, lakini Samsoni aliona ni upuzi, akatoa zile kamba kwa urahisi sana. Tena Delila akamwomba Samsoni akilia, tafadhali Samsoni, tafadhali uniambie siri hii, niambie siri hii. Basi Samsoni alimwambia kwamba kama angefungwa na kamba kamba mpya ambayo haijatumika basi angeshindwa Delila alijaribu hii pia lakini Samsoni akakata ile kamba kwa urahisi sana. Basi Delila aliendelea kumsihi Samsoni akimuuliza nguvu zake zinatoka wapi. Aliendelea kumsihi kabisa. Ni tu tafadhali siri yako. Nguvu yako yote inatoka wapi? Kama kweli unanipenda, niambie tafadhali. Mwishowe Samsoni baada ya kuomba mara kwa mara alikubali akamwambia siri Delila kwamba kama angenyolewa nywele zake basi nguvu zake zitatoka. Delila alimwimbia Samsoni wimbo mtamu zaidi. Basi Samsoni akashikwa na usingizi kama mtoto akaanza kulala. <coughs> Halafu Delila aliwaita wanaume fulani waje wamnyoe Samsoni nywele na Samsoni alipoamka, lo, nguvu zake zilikuwa zimemtoka za kiungu. Basi akawa mtu wa kawaida tu kama wewe na mimi. Halafu Wafilisti wakaja wakamshika, wakamfunga kwa nguvu, basi wakamtoa macho yake nje. O, oh, hiyo ilikuwa ni uchungu mkubwa kwa samsoni maskini. Je, mnafikiri Samsoni alikuwa ajisikiaje bila macho, vijana? Nina hakika kwamba sasa Samsoni alikuwa anajijutia kwamba alimwamini adui wake Mfilisti. Na mnajua vulana na wasichana, sasa Samsoni alikuwa anapata adhabu yake kwa kukosa kumtii na kumfuata Mungu. Na mnajua vulana wasichana, hata sisi wenyewe tukikosa kumtii na kumwacha Mungu, sisi pia tutapata adhabu ya Mungu. Na mnajua adhabu ya Mungu ni gani? Basi adhabu yetu itakuwa ni hii, tutakaa milele katika ziwa la moto. Biblia inatuambia kwamba humo katika ziwa la moto kutakuwa na kusaga meno na uchungu mwingi milele na milele. Wavulana na wasichana, je, hapo ndipo mahali ambapo mnataka kwenda? Usipoamini na kumtii Mungu, basi hapo ndipo utakapokwenda. Sasa tazameni picha ya ishirini. Wafilisti walikusanyika pamoja kuja kusherekea. Walifurahi kwa sababu mungu wao iitwayo Dagoni iliwapa nguvu na uwezo wa kumshinda Samsoni. Oh, walikuwa na furaha sana. Kulikuwa na vyakula vingi, vinywaji vingi, pombe, soda, keki, kila kitu na na kulikuwa na uchezaji ngoma pia. Halafu Wafilisti walimuita ili Samsoni aje, kwa sababu walikuwa wanataka kumchezea Samsoni maskini. Alipotolewa kwenye jela, kumbuka kwamba alikuwa hana macho, alikuwa kipofu. Sasa ili mlazimu mtu mmoja kumwongoza ili kumleta mbele ya Wafilisti. Basi Samsoni akamwomba huyo aliyekuwa akimwongoza akasema, tafadhali uniache nishike milingoti au miti ya hekalu. oh, wafilisti walikuwa na muda wa furaha sana, wakimchekelea na kumchezea Samsoni. Alafu Samsoni alimwomba Mungu akasema, Mungu tafadhali, unipe nguvu zangu kwa mara nyingine, mara ya mwisho tena. Halafu Samsoni alinyosha mkono huu upande mmoja, mkono huu upande mwingine, basi akapata nguvu aka kuma milingoti miti hii ya hekalu na mara moja hekalu likaanguka. Kisha akapia kelele akisema niache nife na fili, Wafilisti. Na kila mmoja katika hekalu akafa na Samsoni. Kwa sababu Samsoni alimwasi Mungu, hakuishi kwa muda mrefu ili kuona kwamba Mungu aliwaokoa Waisraeli namna gani. Kumbukeni vijana kwamba Mungu ana lengo, ana sababu maalum kwa maisha yetu kila mmoja. Kwa hivyo ni lazima tumpende na tumfuate na tumtii. Sasa tutazame picha ya ishirini na moja wavulani na wasichana, tumekuwa tukijifunza juu ya Gidioni na Samsoni na nafikiri kwamba mmejifunza vitu vingine muhimu sana kutokana na maisha yao. Pengine ni wakati mzuri umwambie mwalimu wako kwamba kuna mambo gani muhimu ambayo umejifunza katika somo hili kutokana na maisha ya Gideoni na Samsoni. Miaka mingi mingi sana ilipita, wakati Yesu Kristo alipozaliwa katika ulimwengu huu. Na Yesu alipokuwa katika ulimwengu huu, aliishi katika nchi ya Israeli na vijana kama hujui mahali Israeli iko, tafadhali umuulize mwalimu wako akuonyeshe. Siku moja, Yesu alikutana na mtu mmoja aliyekuwa na pepo wachafu katika mwili wake. Pepo hawa wachafu ndani ya huyu mtu walikuwa na nguvu sana, na watu walipojaribu kumfunga huyu mtu kwa minyororo, hawa pepo wachafu waliweza kukatilia mbali hizi nyororo. Na huyu mtu mwenye pepo wachafu alipomwona Yesu akija, alianguka chini ya Yesu Kristo. Akamwambia Yesu, unataka kufanya nini na mimi wewe Yesu Kristo, mwana wa Mungu aliye hai? Na Yesu akamuuliza, jina lako ni nani? Akamjibu, jina langu ni Kundi, kwa sababu alikuwa ana pepo wengi wachafu ndani yake. Halafu wale pepo wachafu ndani yake wakamwomba Yesu wasiwatume wasi katika shimo, lakini awatume katika nguruwe. Yesu alikubali, akawatuma pepo wachafu, wakaingia ndani ya nguruwe, na nguruwe wote wakaingia ndani ya ziwa wakafa. Je, wavulana wasichana, mlijua kwamba hata pepo wachafu wanamwogopa Yesu? Wavulana na wasichana, sasa fungueni Biblia zenu Yakobo mlango wa pili mstari wa 19. Yakobo mlango wa pili mstari wa 19. Na tusome pamoja. Wewe waamini ya kuwa Mungu ni mmoja. Watenda vema. Mashetani nao waamini na kutetemeka. Basi, o vijana nataka mwalimu wenu awaambie mjifunze sehemu hii ambayo nimesoma kwa kichwa na muweke kichwani. Kumbukeni kwamba shetani anachukia sana tunapomwomba na kumtumikia na kumtii Mungu. Sasa ninataka kuwaimbia na kuwafundisha wimbo, unasema kwamba mkuu ni yule aliye ndani yangu Mkuu ni yule aliye ndani yangu, mkuu ni yule ndani yangu kuliko wa ulimwengu. Tena sikilizeni vizuri, mkuu ni yule ndani yangu, mkuu ni yule ndani yangu, mkuu ni yule ndani yangu kuliko wa ulimwengu. Haya sasa nitaimba mkuu, mkuu ni yule ndani yangu, mkuu ni yule ndani yangu, mkuu ni yule ndani yangu kuliko wa ulimwengu. Wavulana na wasichana, maana ya wimbo huu ni kwamba yule aliye ndani yangu, yaani Mungu ni mkuu, na shetani naye anayeishi ndani ya ulimwengu pia ni mkuu, lakini si mkuu kuliko Mungu. Basi tuimbe tena. Mkuni yule ndani yangu, mkuni yule ndani yangu, mkuni yule ndani yangu kuliko wa ulimwengu. Tena, mkuni yule ndani yangu, mkuni yule ndani yangu, mkuni yule ndani yangu kuliko wa ulimwengu. Mnajua vijana, ninapowafundisha wafundisha wimbo huu au nyimbo mbalimbali mbali, si kwa mchezo tu lakini hata baada ya kutoka katika shule ya Jumapili, mahali popote uliko unaweza kujifunza na kurudia na kuimba wimbo huo. Sasa tazameni picha ya ishirini na mbili. Siku moja Yesu alikwenda Yerusalemu katika hekalu, na hapo akawakuta wafanyi biashara wakiuza mbuzi wakiuza wanyama mbalimbali mbali, wakifanya biashara zao wenyewe Oh, walikuwa wakitengeneza pesa, walikuwa wanapata pesa nyingi sana kwa njia ya kudanganya watu. Yesu alipoona hivi alikasirika, akasema nyumba yangu ni nyumba ya maombi, na nyinyi mmeifanya nyumba hii kuwa nyumba, nyumba ya waizi, na akaangusha akabwaga chini meza na viti, akaanza kutukulia mbali hata wanyama na kuwafukuza nje. Wavulani na wasichana, mnajua kwamba nyumba ya Mungu ni nyumba ya kuheshimu. Lazima tutukuze nyumba ya Mungu, na si mahali pa kuuza na kununua vitu, na siyo mahali pa kupiga kelele na kuongea ovyo ovyo. Najua tukiingia katika nyumba ya Mungu, ni mahali pa kukaa kimya, pa kutulia, na siyo mahali pa kukimbia huku na huku, kucheza na kucheka. Ni nyumba ya kuheshimiwa. Sasa tazameni picha ishirini na tatu. Je, mmoja wenu anaweza kuniambia kwa nini Yesu alikuja katika ulimwengu huu? Yesu alikuja katika ulimwengu huu ili afe juu ya msalaba kwa ajili ya dhambi zetu. Lakini unakumbuka Yesu hakuendelea kuwa katika hali ya kufa tu, lakini alifufuka siku ya tatu. Na Yesu aliishi katika ulimwengu huu kwa siku arobaini akifundisha watu zaidi kuhusu mambo ya Mungu na mambo yake. Kabla ya Yesu kutoka katika ulimwengu huu, alitupa maneno haya: nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Basi enendeni mkafanye ma mataifa yote kuwa wanafunzi, mkiwabatiza kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi. Natazama, mimi nipo pamoja na nyinyi siku zote hata ukamilifu wa dahari. Wavulana na wasichana, ingawa bado wewe ni kijana na unajiona ni mdogo sana, hata sasa unaweza kutoka nje kwenda kutangazia watu wengine neno la Mungu. Kwa nini usifikirie juu ya mtu mmoja ambaye unaweza kumwalika? Afike katika shule ya Jumapili wiki ijayo. Je, utaniahidi kwamba utafanya hivyo wiki ijayo? Sasa tazameni picha ya ishirini na nne Mungu anatuambia kwamba tukimwalika na kumwita Yesu ili aingie mioyoni mwetu, basi sisi tunakuwa kama askari. Je, mnaona huyo askari katika picha hii? Yuko tayari kupigana kwa sababu ana silaha na mavazi yanayofaa kupigana. Na je, mnakumbuka jinsi nilivyowaambia kwamba shetani anachukia sana tunapompenda na kumfuata Mungu? Kwa maana shetani anatuchukia tusimpende Mungu, basi yeye ni adui wetu. Na Mungu anatuambia katika Biblia kwamba shetani atafika na kutuambia tusimfuate Mungu na njia zake, na tusimsikilize shetani, ili tusije tukategwa na kuingia katika njia zake, njia za kukosa kumtii Mungu. Mungu anatuambia kwamba lazima tuwe na mshipi au ukanda wa ukweli. Unaweza kumwona huyo mwanamume akivaa ukanda. Kumbukeni, Mungu anatuambia kwamba siku zote lazima tuseme ukweli sio kudanganya au kusema maneno matupu. Tena Mungu anaendelea kutuambia katika Biblia kwamba lazima tujivalie chuma cha kifua cha kutukinga, ili shetani asije akaingiza mawazo machafu ndani ya mioyo yetu. Tena Mungu atatuambia kwamba lazima tuvae viatu vyenye nguvu ambavyo vinaweza kutuwezesha kwenda na kutatangazia watu wengine neno lake. Na pia lazima tuwe na ngao ya imani, lazima tuamini na kutegemea kwamba lolote ambalo Mungu anatuambia ni la ukweli. Halafu lazima tuwe na kofia ya wokovu. Wavulana na wasichana, tusipomwita Yesu ndani ya mioyo yetu, Hatuwezi kuwa askari wake.