Sasa tazameni picha namba kumi na tatu. tena Waisraeli walimkosea Mungu tena, Mungu akawaachilia mbali na akawaruhusu Wamediani kuwatawala kwa miaka saba. Waisraeli ilikuwa lazima wajifiche katika milima na kwa siri wangeweza kupanda mimea, lakini ilipowadia wakati wa kuvuna, wa kuvuna Wamediani walifika na kuchukua mimea yote na mazao yote na kulikuwa hakuna mavuno au chakula chochote kwa Waisraeli kula. Mara nyingine tena Waisraeli wakamwomba Mungu na wakatubu waka dhambi zao. Siku moja mtu mmoja anayeitwa Gibioni alikuwa anapeta ngano. Malaika wa Bwana akaja akamwambia, Bwana yuko pamoja na, na wewe, wewe uliye na uwezo na, na akili. Gibioni akauliza kwa nini shida hizi zinakuja kwa hawa watu? mapema tulikuwa washindi juu ya adui zetu. Kisha Mungu akamwambia Gibioni, enda menda, pamoja, pamoja na nguvu zako kuu ukaokowe Israeli. Nitakuwa pamoja na wewe. Gibioni akauliza, lakini ninawezaje kuokoa Israeli? Ukoo wangu ndiyo mnyonge zaidi tena mdogo kabisa, na mimi mwenyewe ndiye mnyonge zaidi katika jamaa yetu lakini Mungu akamwambia, unaiweza, unaiweza kwa sababu mimi niko, niko na wewe. Halafu Gibioni akamuuliza Mungu kwa thibitisho kama yeye kweli alikuwa pamoja na yeye, akamwambia, malaika wa Bwana usiondoke, nitakuletea chakula ule. Wakati Gibioni aliporudi na mkate, nyama na supu, malaika akamwambia aweke chini juu ya mwamba. Na Gibioni alipofanya hivi malaika aka toka akaweka fimbo yake juu ya chakula na moto ukatoka chini ya mwamba, na moto huo ukachoma na kuunguza chakula chote. Alafu malaika akatoweka na Gibioni sasa aliamini. Gibioni alitaka kufahamu kwa nini shida hizi zilikuja juu ya Waisraeli. Je, mnaweza kuniambia kwa sababu gani? Ndiyo, kwa sababu ya kutoamini na kutotii Bwana. Hiyo ndiyo sababu. Wakati mwingine tunakuwa na shida pia. Wakati kila kitu kinaenda shwari na vizuri, hatufuati hata mambo ya Mungu. Kwa hivyo, wakati mwingine Mungu anatumia njia zake ili kutuleta kwake tena. Lakini hii siyo sababu pekee, rafiki zangu. Je, unakumbuka yoabu na shida zake? Haikuwa sababu ya dhambi zake, lakini ilikuwa sababu Mungu alikuwa anajaribu imani yake katika Mungu, na ilikuwa pia kuthibitisha kwamba Yoabu hakumwamini na kumtii Mungu tu eti kwa sababu alikuwa na mali zake. Picha namba kumi na nne. watu wa Israeli walikuwa wanaomba na kuabudu miungu ya Kanaani. Jamaa ya Gibioni pia waliabudu mungu wa Kanaani anaitwa Baal Usiku mmoja Mungu akamwambia Gibeoni, chukua, chukua fahali ya baba yako, fahali yako na fahali mwingine, na nenda ukabomoe hekalu la Baal na ukate mlingoti wa Asheri na ujenge madhabahu yenye nguvu kwa Mungu. Uchukue fahali, uchinje na umunguze, achomeke kama dhabahu kwangu na utumie mlingoti wa, wa Asheri, Asheri kama, kama kuni. Kuni. Kuni. Kuni. Gibioni na wafanyikazi wake kumi wakafanya hivi, lakini walifanya kazi hii usiku kwa sababu waliogopa kwamba watu wangewaona. Asubuhi yake watu walishangazwa sana kuona kwamba, uh, mlingoti wa Asheri ulikuwa umeondoka, na wakatoka nje kutafuta ni nani aliyofanya jambo hili, na walipopata kuwa ni Gibioni wakaenda kwa baba yake kamwambia mlete mwanako nje ili tumuue, na baba akasema hapana. Kama Bali ni mungu basi, wacha jitetee, ni madhabahu yake yaliyovunjwa. Rafiki zangu, Mungu ni mkuu zaidi kuliko madhabahu yoyote yaliyojengwa kwa chuma au mbao. Haya, sikilizeni sasa somo kutoka Zaburi 115 kifungu cha 4 hadi 8. Sanamu zao ni fedha na dhahabu. Kazi yao ya mikono ya wanadamu. Zina vinywa lakini hazisemi, zina macho lakini hazioni, zina masikio lakini hazisikii, zina pua lakini hazisikii harufu mikono lakini hazishiki, miguu lakini haziendi, wala hazitoi sauti kwa koo zake. Wazifanyao watafanana nazo, kila mmoja anayezitumainia. Kwa nini tunapoteza saa zetu tunaabudu sanamu badala ya kuabudu Mungu aliye hai? Sasa tazameni picha ya kumi na tano jeshi kubwa la Midiani lilikuwa linajitayarisha kupiga jeshi la Waisraeli. Gibioni naye akakusanya jeshi lake pia. Mungu akamwambia Gibioni, una wanajeshi wa wengi sana, sana, sana, sana. Waambie wale ambao wanaogopa warudi nyumbani. Na wale waliogopa walikuwa watu elfu ishirini na wawili. Ni elfu kumi tu waliosalia. Mungu akasema Gibioni, bado una wanaume wengi sana katika jeshi lako. Waambie waende chini mtoni wakanywe maji, na mimi mwenyewe nitakwambia wangapi wanaofaa. Mungu akamwambia Gibioni, watu ambao wangekimbilia mtoni na kunywa maji kama vile umbwa anavyokunywa, hao hawafai kuwa katika jeshi lake, lakini wale ambao wangeweza kuchota maji kwa mikono yao na kunywa hao wangeweza kupigana katika jeshi. Je, unajua ni wangapi walikuwa hapo? Oh, ni mia tatu tu peke yake. Ni jeshi la watu mia tatu tu kupigana na jeshi kubwa la Wamidiani. Ah, unaweza kufikiri ah, Hakuna njia yoyote, watu wachache namna hiyo wanaweza kushinda. Lakini je, ni nini kilicholeta tofauti? Ni Mungu. Mungu alikuwa upande wao, kwa hivyo hiyo haikuwa kitu cha kudhuru. Kama Mungu yuko upande wetu, nani anaweza kutupinga? Picha namba kumi na sita. Wamidiani walikuwa wanakaa katika bonde na walikuwa wengi, hata ungeweza kuwahesabu na Gibioni alikuwa na watu mia tatu tu pamoja naye. Kisha Gibioni akagawanya watu wake katika vikundi vitatu, na akampa kila mmoja wao tarumbeta na taa, na akawaambia wanaume hao wafanye vile vile alivyofanya akasema, nikipiga tarumbeta yangu na nyinyi mpige yenu, kisha unapiga kelele kwa sauti yako yote Upanga kwa Bwana na upanga kwa Gibioni. Halafu unavunja taa yako. Usiku wa manane, kila mtu alisimama karibu na bonde uliozunguka wa Midiani, na Gibioni alipovunja taa yake na kupiga tarumbeta yake, kila mtu alifanya vile aliyofanya. Na wakati Waisraeli walipokuwa wakipiga tarumbeta zao, Wagibioni walichanganyishwa sana na Mungu, na wakaanza kujipiga na kujiua wao wenyewe kwa wenyewe. Halafu Wamidiani wakaanza kutoroka mbio. Mara nyingine tena Mungu akafanya ajabu kwa Waisraeli. Je, unaweza kufikiria wanajeshi kwenda na tarumbeta na taa peke yake kwa vita, na hawakubeba hata upanga hata mmoja? Lakini Mungu akafanya hivyo ili Wamidiani wajiue wenyewe kwa wenyewe. Je, unaona vile inavyoweza kuwa wakati Mungu anapigana upande wako? Mara nyingi sana ndugu zangu, tunajifikiria kwamba sisi tunaweza kumsaidia Mungu badala ya Mungu kusaidia sisi. Wakati mwingine tunafikiri tunataka kufanya mambo yaliyo sawa, kumbe sivyo. Lakini labda siyo matakwa ya Mungu. Ndugu zangu, hiyo ndiyo sababu ni muhimu sana tumpe Mungu nafasi ya kwanza katika mioyo yetu. Wakati mwingine tunafikiria na kusema tunawezaje kushinda jaribio au tatizo hili katika maisha yetu, au unaweza kufikiri tunawezaje kushinda adui zetu, hata tukiwa wanyonge tena ni wachache. Hatuna haja ya kugopa kwa sababu Mungu yuko, yuko nasi. Hatuwezi kumkabili shetani bila uwezo wa Mungu. Sasa tazameni picha namba kumi na saba. Mara nyingine tena Waisraeli wakamgeukia na kuacha Mungu tena. Mungu akawadhibu na wakati huu akawaruhusu na kuwapa uwezo wa Filistini kuwapiga na kuwashinda Waisraeli na kwa miaka arobaini miaka arobaini, ndugu zangu walikuwa watumwa wao na wakawafanyia kazi. Kwa muda huo wote kulikuwa na mtu aliyeitwa Manoa na mkewe hakuweza kuzaa mtoto. Na siku moja malaika akaja kwake akamwambia angepata mtoto wa kiume, lakini hangeweza kunywa bia au divai au chakula chochote ambacho hakuruhusiwa kula, na alikuwa lazima asikate nywele zake na angemtoa kwa Mungu kama dhabihu. Na mwana huyu wa kiume angewakomboa Waisraeli kutoka kwa Filistini kama Mungu alivyoahidi, Manoa angepata mtoto wa kiume na alimwita Samson. Kijana huyo alikuwa na Mungu akazidi kumpa nguvu kimwili. Siku moja akamwona msichana mrembo sana wa Kifilistini, akataka kumwoa, lakini wazazi wake walikataa asifanye namna hiyo. Walijua kwamba Wafilistini hawakumwabudu Mungu aliye hai. Siku moja Samson na wazazi wake walikuwa wakielekea katika nyumba ya msichana huyule, na akasikia simba na nguruma na mara nguvu za Mungu zikamjia, akararua simba kwa mdomo wake mara moja. Ngai, Samson alimuoa msichana huyo, lakini hakuwa mke mzuri. Rafiki zangu, Samson alichaguliwa na Mungu kufanya kazi maalum. Alimpa nguvu za kimwili ili kufanya kazi hii lakini tutaona kwamba Samson hakutumia nguvu zake kufanya kazi ya Bwana. Alitumia nguvu hizo kwa yeye mwenyewe pekee. Wazazi wa Samson hawakutaka Samson amuoe huyu msichana, kwa sababu Wafilistini hawakuamini na kumwabudu Mungu aliye ukweli. Ilifaa Samson atii wazazi wake, sababu ni mmojawapo wa amri za Mungu. Picha namba kumi na nane. Baada ya muda fulani, Samson akaenda kuchukua mke wake amlete nyumbani, lakini baba ya msichana huyo akamwambia Samson kwamba alikuwa amempa rafiki yake Samson mke huyo ili amuowe. Samson akakasirika sana, akaenda mara moja na kushika mbweha mia tatu, kisha akafunga mbweha wawili wawili na akafunga sawasawa mikia yao na kuweka moto na akawaacha huru wakimbilie na kwenda mashambani ya mahindi na mavuno yote yakachomeka. Wafilistini wakafikiria nani amefanya jambo hili bovu na walipopata kwamba Samson alifanya jambo hili kwa sababu ya kile kitu ambacho baba mkwe wake alimfanyia, alienda wakamchoma moto mke wa Samson na kuchoma moto nyumba ya baba ya mkwe ya Samson. Lo, hili ilimfanya Samson akaudhika kabisa, na alienda akawachoma Wafilistini wengi sana, alafu akaenda akajificha kwa pango tena. Wafilistina wakaendelea kumtafuta Samson, alafu akamshika akamfunga kwa kamba ngumu sana, na Mungu akampa Samson nguvu na kurarua kamba hizo, na akapata mfupa mbichi wa taya wapunda akaenda akawaua Wafilistini elfu moja. Samson alikuwa mteule wa Mungu na alimpa kazi ili kwenda kuwakomboa Waisraeli. Nguvu yake kuu ilikuwa ni kipawa kutoka kwa Mungu. Bila Mungu alikuwa ni mtu kawaida tu kama mimi na wewe je unafikiri kwamba samson alitumia kipawa chake kwa mungu au kwake binafsi inaonekana kama samson alitumia kipawa hicho kwake binafsi tu lakini mungu alikuwa mvumilifu naye kwa sababu kazi yake ilikuwa haijakuwa kamili Picha namba kumi na tisa samson hakunyoa nywele zake kwa sababu ilikuwa ni alama kutoka kwa mungu lakini aliendelea kutomtii Mungu. Samson tena akaingilia msichana mmoja aitwaye Delela akawa mpenzi wake. Wafalme watano wa Kifilistini walimwendea huyu msichana, wakamwomba kwamba watampa zawadi nyingi sana tena kubwa kama wangemwonyesha nguvu za Samson zinatoka wapi. Delila akamvuta, akambembeleza Samson mara kwa mara kupata siri hii. Lakini Samson akamdanganya Delila kwa kusema nikifungwa kwa kamba saba za upinde nitashindwa. Delila alifanya hivi, lakini Delila alishindwa. Tena akamuomba na kumbembeleza Samson, oh, Samson. Wakati huu Nya Samson akamwambia Delila akifungwa kwa kamba mpya atashindwa. Delila tena akajaribu hii na haikufanya kazi. Samson aliweza kurarua kamba hizo kabisa, wap na kwenda huru tena. Delila akamwomba kwa siri hii ya nguvu zake, na mwishowe Samson akakubali. Samson wakati huo alimwambia Delila, akamwambia siri ni kwamba nikinyolewa nywele zangu nitapoteza nguvu kabisa, na nitakuwa kama wewe na mtu mwingine Ah, Delila akamwimbia nyimbo nzuri na tamu sana kwa Samson. Halafu Samson akaendelea kulala usingizi. Kisha Delila akaita wanaume wengine kuja kumnyoa nywele za Samson. Oh, Samson akamka, akapata nywele zake zimekatwa na hakuwa na nguvu zote za kimungu. Na Filistini wakaja mara moja, wakamshika, wakamfunga na kutolea nje macho yake, na wakamfunga kwa minyororo, alafu akamfanya asage unga kama punda katika mashini. Je, yeah, unafikiri je Samson alikuwa na, anajisikiaje wakati huu? Nina hakika kwamba alisikitika sana kwa sababu aliamini rafiki yake wa Kifilistina. Na sasa alitambua kwamba alikuwa mjinga kiasi gani. Na alikuwa lazima alipe kwa adhabu ya Mungu. Mungu alikuwa mvumilivu sana kwa Samson, lakini Samson mwenyewe alijiletea shida ya kushindwa. Na alikuwa lazima alipe kwa kutotii kwake. Rafiki zangu, wewe na mimi lazima sisi wenyewe tujitetee kwa adhabu ya Mungu wakati tunapokuwa na kutotii Mungu. Je, unajua mahali watenda dhambi wanakwenda wanapokufa? Ndiyo, neno la Mungu linasema kwamba wanakwenda katika ziwa la moto, mahali patakapokuwa na kutafuna meno. Je, mahali kama hapo ndipo ungependa kwenda na kumaliza maisha yako pale milele? Ah, natumaini sivyo. Mungu ametengeneza njia ambapo tukifuata hatuwezi kwenda katika ziwa la moto, na hii ni kwa njia ya kutubu dhambi zetu na kumtii Mungu. Sasa tazameni picha namba ishirini. Oh, Wafilistini wakaja wakakusanyika pamoja wengi sana, ili wawe na karamu kubwa na kusherekea na walikuwa wanaenda kumtengenezea dhabihu mungu wao aitwaye Dagon. Kamwomba na kumsifu Dagon sana kwa kuwapa ushindi juu ya Samson. Oh, walikuwa na sherehe ya furaha kupita kiasi. Palikuwa na vyakula vingi, kucheza na kuimba. Wafalme watano wakataka kumwona Samson aletwe ili wamfanyie mzaha na kumchekelea. Na wakati Samson kipofu alipoletwa mbele ya gereza akamuomba mtu aliyekuwa akimuongoza. Oh, tafadhali ngoja nishike nguzo zinazosimamia e, nyumba hii, nataka kutegemea nguzo hizo. Na mtu huyo akamruhusu. Oh, Wafilistini wakawa wanamchekelea na, na kufanyia mzaha Samson sana, sana, sana, sana, sana. <tikin> kisha Samson akamuomba Mungu, Mungu, tafadhali unikumbuke. Tafadhali Mungu, tafadhali nipe nguvu zangu za zamani. Dakika moja, mara moja tu, tafadhali. Nataka kupata nguvu zangu na kusukuma kidogo tu ekalu hili ili nilipize kisasi juu ya Wafilistina waliotoa macho yangu Mungu wangu. Kisha Samson akaweka mikono yake yote miwili, moja upande huu na moja upande huu katika nguzo. Akatoa msukumo mkubwa kwa nguzo hizo, hekalu likaporomoka chini. Bu akapiga kelele, acha ni ife pamoja na Wafilistini na kila mtu katika hekalu, pamoja na Samson wakafa. Babu ya kutotii kwa Samson kwa Mungu, hakuweza kuishi na kuona ushindi wa Waisraeli. Hata hivyo, Mungu akakubali, akampa Samson nguvu zake za zamani kwa dakika chache tu, akafanya maajabu, lakini Samson naye akafa pamoja nao. Kutomtii Mungu haituletei ushindi hata kidogo. Aya, sikilizeni neno la Bwana kutoka katika Waibrania Mlango wa kumi, kifungu cha 30 hadi 31, maana twamjua yeye aliyesema, kupatiliza kisasi ni juu yangu mimi, nitalipa na tena, Bwana atawahukumu watu wake. Ni jambo la kutisha kuanguka katika mikono ya Mungu aliye hai. Sasa tazameni picha namba 21. Miaka mingi sana baada ya hii, Yesu Kristo akaja ulimwenguni kuishi. Alikuja kwa mfano wa binadamu, akazaliwa na Bikira Maria. Siku moja Yesu alimkuta mwanamume mmoja aliyejazwa na mpepo ndani yake. Angeweza kuvaa nguzo zote kwa sababu pepo hao wabaya walikuwa ndani yake na walimzuia, na hakuna mtu aliyeweza kumshika hata kumzuia. alipomwona yesu anakuja Akajabwaga chini na akamwambia Yesu, unataka kufanya nami nini Yesu, mwana wa Mungu aliye mkuu? Yesu akamuuliza, jina lako ni nani? Akajibu, jeshi, kwa sababu pepo wengi walikuwa wamemwingilia. Pepo hao wakamsihi Yesu asiwaingize katika shimo hilo kuu, lakini awaweke katika kundi la nguruwe waliokuwa karibu na Yesu akakubali akawaacha wakaingia katika kundi la nguruwe. Nguruwe wakakimbia mpaka mtoni, wakaingia mtoni, wakafa. Je, unaona jinsi hata pepo walimwogopa Yesu? Wanajua kwamba Yesu ana uwezo zaidi hata kuliko shetani kiongozi wao. Haya, tusikilize neno la Mungu katika waraka wa Yakobo mlango wa pili kifungu cha kumi na tisa wewe waamini ya kuwa Mungu ni mmoja, watenda vyema. Mashetani nao waamini na kutetemeka. Niambie, ni nani unayemwabudu? Pepo na mashetani wa dunia hii, au ni Mungu? Baadhi yenu mnasema kwamba nyinyi ni Wakristo na tena bado mnaendelea kwenda kwa wachawi na kwa waganga. Rafiki yangu, huwezi kutumikia Mungu na Shetani. Picha 22. Siku moja Yesu akaenda katika Yerusalemu katika hekalu la Mungu, na hapo akapata wafanyabiashara wanafanya biashara yao katika nyumba ya Bwana. Walikuwa wakiuza wanyama na mifugo kwa dhabihu na pia kufanya biashara nyingine mbalimbali mbali. Na walikuwa wakifanya na kupata pesa nyingi sana kwa kudanganya watu. Na Yesu akakasirika na akasema, nyumba yangu ni nyumba ya kuomba, lakini mmeifanya nyumba ya biashara na wanyang'anyi. Na akatupa vitu vyote, wanyama, watu na pesa zao na vitu vyao vyote nje. Kila siku Yesu alikuwa akifundisha katika hekalu na walimu hapo walikuwa wanafikiria njama na njia za kumuua Yesu. Hawangepata njia ya kufanya mambo hayo mabaya kwa Yesu kwa sababu watu wengi walikuwa wakimzunguka na kumsikiliza alipokuwa akiwafundisha. Je, rafiki zangu, nyumba ya Mungu, kanisa la Mungu ni mahali pa kuomba au ni mahali pa kufanya biashara? Je, unakwenda kanisa hati kuonyesha nguo zako mpya, viatu vyako vipya, gari lako jipya kwa watu, au kukutana na rafiki zako ili mwongee juu ya biashara zenu wakati mchungaji anapohubiri? Je, unafikiri nini? Je, unatazama saa yako na kusema ah, ni lini huyu mtu atamaliza hii kazi, au una unalala usingizi? Nyumba ya Mungu ina maana gani kwako? Picha 23. Baada ya Yesu kufa kwa sababu ya dhambi zetu alirudi akawa mzima tena. Kifo hakingeweza kumchukua na kumzuia mwana wa Mungu. Watu wakaanza kujua na kutambua kweli Yesu alikuwa ni mwana wa Mungu na alipokuwa karibu kuacha ulimwengu huu akawachukua wafuasi wa wake kumi na mmoja akapanda nao wakaenda juu mlimani na akawaambia Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi, mkiwabatiza kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu, na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi, na tazama, mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari. Rafiki yangu, Yesu anaushindi juu ya dhambi kifo na shetani na anatupa uzima wa kiroho kwa wote ambao wanaamini na kukubali. Si barabara rahisi sana kusafiria, wala Mungu hakusema itakuwa hivyo, lakini jambo zuri ni kwamba Mungu yuko pamoja nasi Ita 24. Mungu anatuhitaji mara nyingi sana tuwe tayari kupingana na kukutana na adui yetu, na lazima tuwe kama askari katika picha hii mbele yenu. Je, unaweza kumwona jinsi alivyo tayari kupigana? Leo Mungu anataka tuwe tayari kwa vita. Vita hivi sivyo vita ambavyo tunatumia upanga na risasi ama bunduki, kwa maana vita vyetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka, juu ya wakuu wa giza hili, juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho. Waefeso mlango wa sita, unatuambia kwamba tunahitaji kuvaa na kuwa tayari na silaha za vita. Kwanza, tunahitaji ukanda wa ukweli. Kila mara lazima tuseme ukweli daima, na siyo maneno matupu bila vitendo. Pili, tunahitaji kuwa na vazi um, la kifuani. Ni lazima tupende kila mmoja wetu na tupendane sisi kwa sisi, na vazi hili la kujikinga kifuani linamzuia shetani asituingilie rohoni. Tatu, tunahitaji kuwa na viatu vizito vizuri miguuni mwetu. Lazima tuwe tayari kuwaeleza watu juu ya Yesu Kristo. Nne, tunahitaji ngao ya imani na ngao hii itatuzuia kupingana na mashambulizi ya shetani. Tano, tunahitaji kofia ya chuma kuzuia vichwa vyetu. Kama tayari tumemwambia Yesu Kristo kwamba sisi ni watenda dhambi na tuko tayari kutubu dhambi zetu sawa na kupokea damu yake, yeye yuko tayari kutuokoa, na hii ina maana kwamba tuna kofia ya wokovu. Sita, tunahitaji upanga wa Roho na hii ndiyo neno la Mungu. Ni muhimu kusoma neno lake ili tujue neno la Mungu linasema nini kwetu, lakini ndugu zangu, haitoshi tu kusoma neno lake, lazima tufanye kile neno linalosema. Sikilizeni Tito mlango wa pili kifungu cha saba mpaka nane. Katika mambo yote wewe mwenyewe unapaswa kuwa mfano wa matendo mema uwe mnyofu na uwe na uzito katika mafundisho yako. Maneno yako yasiwe na hitilafu yoyote, ili adui zako waaibike, wasipopata chochote kibaya cha kusema juu yetu.