Tafadhali bwana, nipe kilo mbili za mchele. Haya, hebu ngoja kwanza, naona mizani yako si nzuri, inaonekana haipimi sawasawa. Wasemaje? Mimi si wadanganyi wanunuzi wangu kama vile wenye duka wengine hufanya lakini tazama, rafiki yangu, wewe huoni hailingani sawasawa, sawa? Ndiyo, unasema kweli. Pole bibi, haikosi mtoto wangu alikuwa akiichezea. Nitairekebisha mara moja. Vema, lakini ujue ni vigumu kulinganisha mizani sawa sawa. Je, wajua kwamba pana mtu mmoja tu aliye na mizani inayolingana sawasawa, sawa? E. Lakini ujue mizani hiyo ni gali sana. Kwangu mimi sina mali nyingi. Ndiyo, lakini hapana mtu awezaye kuinunua. Ni mtu mmoja tu aliye na mizani kama hiyo, naye huyo ni Dienani, yeye ni Mungu. Yeye hupima mambo yote tuyasemayo na yale tuyafanyayo. Ndiyo, najua kama matendo yetu mema yakizidi yale mabaya, basi hatutahukumiwa hapo sina wasiwasi wasi. Mimi huwasaidia maskini pia mimi ni jirani mwema na isitoshe pia mimi huenda kanisani kila Jumapili. Mungu hutazama mioyo yetu, siyo matendo yetu tu. Mungu amesema hakuna aliye mwema ulimwenguni. Hata matendo yetu yaliyo mema si kitu mbele ya macho ya Mungu. Twawezaji kumwonyesha Mungu hayo yote? kumbe najua nimekwisha fanya mambo na hakuna aliyejua, nami naona haya juu ya mambo hayo, lakini sijali, nitayarekebisha kwa kuwa nitapata nafasi nyingine katika maisha yajayo. Ah, rafiki yangu, huo ni uongo wa Shetani. Mtu huzaliwa mara moja tu, na baada ya kufa huhukumiwa na Mungu. Yeye hupimwa na mizani ya Mungu iliyo halisi na ya haki. Mungu atatafuta jina lako katika kitabu chake cha uzima. Mungu huandika katika kitabu hicho majina ya wale wote wamwaminio Yesu na kumfuata. Kama jina lako halimo katika kitabu hicho, basi ujue utakwenda katika mahali pa hukumu ya milele. Wataka kusema kwamba sitapata nafasi nyingine? Kumbe, sasa ni wakati wa chakula cha mchana. Mbona usifunge duka lako, twende tukanywe chai na kuongea.