Chagua njia ifaayo. Hebu nikusimulie kisa kimoja. Mtu mmoja pamoja na gari lake la ng'ombe walikuwa wakisafiri katika barabara ya mashambani. Kulikuwa usiku na kulikuwa na giza jingi, lakini aliweza kuona barabara vizuri. Kwa ghafula akafikia penye njia panda. Palikuwa na barabara mbili. Moja ya kwenda kulia na ile nyingine ya kwenda kushoto. Hakujua angefuata barabara ipi kwa kuwa hakujua sehemu hiyo ya mashambani. Mwishowe alichagua kufuata barabara ya kushoto. Ng'ombe walijikwaa katika barabara hiyo isiyo laini. Yule mtu aliona kwamba yuko katika barabara iliyofaa. Alitumaini kwamba hakukuwa na wezi waliomfuata au kumgoja na kwa hiyo angeweza kufika kwa rafiki yake mara moja. Wajua kwamba tunasafiri katika barabara katika maisha haya? Je, twajua tuendako? Au sisi ni kama mtu huyo ambaye alichagua mojawapo ya barabara bila kujua iliyofaa ni ipi? Inatubidi kujua kama tuko katika barabara ifaayo au la. Safari inapokwisha, hatuwezi kuisafiri tena. Barabara ya uzima imejaa dhambi na huzuni. Shetani hujaribu kutudanganya ili tuweze kuchagua na kufuata barabara isiyofaa. Lakini tutajuaje kwa hakika njia iendayo kwa Mungu? Mimi huwasikiliza watu wengi wanasema kwamba ukifanya hivi au vile basi utakwenda katika njia ifayo iendayo kwa Mungu. Nao wengine husema kwamba njia zote huenda kwa Mungu. Aa, nimewasikia watu hao mimi mwenyewe, lakini kuna barabara moja tu iendayo kwa Mungu, nayo haikutengenezwa na mtu, imetengenezwa na Mungu. Yakupasa kumwamini Yesu na kutubu dhambi zako, naye Yesu atakuongoza katika njia ifaayo. Wale waipatao njia hiyo wamejawa na furaha na amani, kwa sababu dhambi zao zimeondolewa. Wameiona njia ifaayo iendayo kwa Mungu na wamepata furaha ya milele kwa ajili ya kumwamini na kumfuata Yesu. Hakuna awezaye kupita njia hiyo ila wale wamwaminio Yesu na kumfuata. Lakini ujue kwamba njia hii ni nyembamba, ni vigumu kuifuata, haiwezekani kuifuata bila msaada wake Mungu. Yesu Kristo alijitoa mwenyewe kuwa sadaka kwetu ili tupate kukombolewa kutoka kwenye njia itupelekayo katika hukumu ya milele. Alikufa kwa ajili ya dhambi zako. Yesu humpokea kila mmoja anayemkubali kuwa mwokozi wake. Haikulazimu kuwa tajiri au mwenye elimu kubwa au jambo jingine lolote, bali ya kupasa kukubali kumpokea kama sadaka yako. Naona, nafikiri ninataka kufanya hivyo sasa.