Rafiki yangu, umebadilika sana, ilikuwaje? Nimempokea Yesu Kristo kuwa sadaka yangu na kuwa mwokozi wangu. Sasa ninapitia katika njia ifaayo, sasa najisikia nimejawa na furaha na amani. Aha, umekuwa mtu wa dini la? Nilimpokea Yesu Kristo aishi nami. Unawezaje kubadilika namna hiyo? Ulikuwa umezoea kwenda kunywa katika baa, hutaki kwenda huko sasa? Huoni utakosa kuwaona rafiki zako huko na furaha iliyopo? Ilikuwa desturi yako kupenda mambo kama hayo. Tangu nilipokujua, sitakwenda huko wala sitafanya hayo tena. Mungu ameibadili tabia yangu. Jambo hilo linawezekanaje? Sikiliza, mchungaji alinieleza, na sasa hebu nione kama nitaweza kukueleza. Ni kweli kwamba nilikuwa nikipendelea kutoka na wanawake kwenda kunywa na kucheza ngoma au dansi hata nilifanya mambo mengine ambayo sikumwambia mtu yeyote. Ilikuwa tabia yangu kufanya maovu na nikaizoea. Mara nyingi nilisema moyoni, nitabadili tabia yangu, sipendi mambo ninayofanya. Je, wewe umepata kufikiri na kusema hivyo? Wakati huo nilimwahidi mke wangu kwamba nitabadili tabia yangu, lakini sikuweza kufaulu kufanya hivyo. Niliona sababu yake ni kuwa tabia yetu ni ya dhambi. Ulizaliwa katika hali hiyo. Hali hiyo yote ilianza na Adamu na Awa katika bustani ya Eden. Labda ungeiba kitu. Je, ukiikatilia mikono yako mbali utaacha kuiba? Je, ni mikono yako inayoiba au ni tamaa iliyomo ndani yako inayokufanya uibe? Nadhani ni tamaa iliyomo ndani inayomfanya mtu aibe. Ndiyo, hiyo ni kweli. Mikono yako iwapo michafu, wewe huisafisha ikawa safi. Je, waweza kuusafisha moyo wako wenye dhambi kwa maji ukawa safi? La hasha! Hata uoge mara ngapi, utaendelea kufanya dhambi. Ubaya wetu hutokana na uovu ulio katika mioyo yetu. Je, umepata kumwona chui? Ndiyo, nimepata kumwona. Kuna madoadoa mengi katika ngozi yake. Je, chui anaweza kuyaondolea mbali madoadoa hayo kwa kuyasugua sana? La hasha. Kwa nini? Yeye hana uwezo wa kuwaondoa madoadoa yake? Kwa sababu hayao katika upande wa nje wa ngozi yake, bali yanatoka ndani. Chui hawezi kubadili mfano wake, jinsi alivyoumbwa. Vivyo hivyo, dhambi zetu si kitu kilicho upande wa nje. Uovu tuufanyao tu huonyesha kilichomo mioyoni mwetu. Je, twawezaje kubadili mioyo yetu? Watu wengi wameuliza swali hilo pia, rafiki yangu. Wao hukata shauri wenyewe "Kama nilivyofanya tangu leo, nitakuwa nikitenda mema tu," lakini hawakufaulu. Ni Mungu tu awezaye kubadili tabia zetu na tamaa za dhambi. Ni Mungu tu awezaye kutuondolea tamaa za maovu. Siyo tu kwamba aweza, bali ataka kutuondolea tamaa hizo. Yote itupasayo kufanya ni kumwomba afanye hivyo.