We iko ndiyo, mie iko. habari gani? mie iko na maulizo ele, ninataka kuuliza we. Ninajua unasomaga kitabu ya Mungu mara mingi, iko mzuri? maulizo yako iko nini? Yesu Kristo alikuwa nani? hakosi alikuwa malaika mbele ya kukuya yake hapa kudunia? Kitabu ya Mungu anafundiza si wazi yulu ya maneno ile kipande tisa sahili sita tunasoma yulu ya Yesu anaitwa Mungu mwenye nguvu. Na vilevile kwa Ebrania kipande moya sahili munani tunasoma lakini yulu ya mwana anasema, kiti yako ya ufalme o Mungu iko kwa milele na milele. Na usahili kumi na tatu tunaona Yesu alikuwa mbalimbali na wa malaika hakuumbwa lakini ye mwenye aliumba vitu yote. Wakolosai kipande moya sahili kumi na sita tunasoma kwa sababu kuye vitu yote ziliumbwa, ile iko kubingoni na ile iko kudunia, ile iko na taya, yulu ya Yesu Kristo. Na kusahili kumi na saba tunaona ya kama ye iko mbele ya vitu yote na vitu yote zinakamatana ndani yake. Lakini wakati Yesu alikuwa kudunia, alikuwa tu mutu hapana. Yesu alivala maungu wakati alizaliwa na Bikila Maria, lakini alikuwa Mungu velevele vele. Yohana kipande kumi saeli makumi tatu Yesu alisema miye na baba yangu iko moya. Basi Yesu iko nani sasa? Yesu angali Mungu ya milele kwa sababu milele hana mwisho yake. Na ye iko muponisa ya watu yote ile wanaamini ye. Maungu ya Yesu ilifufuka kutoka kwa kufa, ndiyo mpaka maungu ile iliwekwa kukabuli alifufuka siku ya tatu. kuluka makumi mbili na ine tunasoma ya kama wafata waliingia kukabuli hawakuona maungu ya Bwana Yesu, lakini wamalaika mbili waliwambia babu, ye hapana hapa lakini anakwisha kufufuka. Nyuma watu mingi ile waliona ye, waliona chapa ya misumari kumikono yake ile alikuwa paka maungu ile ilifungwa kumusalaba. Mafundiso ya kitabu ya Mungu iko wazi. Ninataka kuuliza kitu moja ngine: wakufa Yesu, anaacha maungu yake saa ya ya kukufa na anakwenda mala moya ku Yesu. Kubingoni, Wakorinto ya mbili kipande tano mishele munani inasema tunapenda kuzili kutoka ku maungu na kuikala kule pamoya na Bwana, lakini wasiamini wanakwenda mala moya kufasi ya kulumia. Yesu aliwambia yulu ya mutu ile alikufwa na roho yake alipata mateso kumoto bahali ya kukimbia hakukuwa, hakupata tena njia ya kupona. Kwa kupona siye sharti kuamini Yesu na si bado kukufa. Asante kuonisa namie maneno ile kutoka kwa kitabu ya Mungu. Ninaweza kusoma babu kwa mweme mwenye, tutasoma maneno ya Mungu. na makutano mkubwa walikwenda pamoja na yeye Aligeuka na alisema na babu, kana mutu anakuya kwangu na hachukie baba yake mwenye na mama na muke na watoto na wandugu na wandugu wake, ndiyo na uzima yake mwenye vile vile, haweze kuikala mufata yangu. Na mutu gani habebi msalaba yake na anakuya nyuma yangu, haweze kuikala mufata yangu Sababu nani kwenu ile anatoka kuyenga buruji haikali kwanza, na anahesabu kufuta yake, kana fedha yake inaonea kumariza ye? Hata kana anakwisa kupiga misingi yake na hawezi kumariza ye, watu yote ile wanaona wanawanjia kujiaki ye, wakisema, mutu huyu aliwanjia kuyenga na hakuweza kumaliza au mfalme gani ile anakwenda kupiga vita na mfalme mwingine haikale kwanza na anafanya shauli kama anaweza na watu elfu kumi kukwenda kukutana na ye ile iko na watu elfu makumi mbili na kana hapana angali nyingine iko mbali sana anatuma ujumbe na anauliza ye maneno ya kufanya salamu Hivi basi, kila mutu kwenu ile haachi mali yake yote haweze kuikala mufata yangu. Anabatu. Rafiki, kuna furaha kila siku miye para na furaha ele. Roho yangu iko mwisitu kwa sababu ya makosa mingi, siwezi kutoka mbali na babu. Ambia mie kwanza nini analeta we salamu ile. Ah, ile mitaweza kufahamisa we mara moja. Zamani nilikuwa tu sawa na we, lakini nilisikia maneno ile toka kitabu ya Mungu. Yesu alisema, mkuye kwangu niye yote ile unasumbuka sana na iko na mzigo mzito na nitapumzisa nini. Hivi nilikuya kwake na nilipata kupumzika, alisukula roho yangu. Roho Mtakatifu alinjia alinjiya kuroho yangu kubakia. Toka siku ile, miko na furaha mingi. Nitapata salamu ile namuna gani? Yesu anaita watu yote, hata njia yako ya makosa. Pokea Yesu Tu iko njia ya kufikisa Yesu anasema, mie iko mulango. Kana mutu anaingia kumie ataponiswa. Ye alisema vile vile, mie iko njia na kweli na uzima. Mutu hakuiye kubaba ila anapita kumie. Niko mzuri sana lakini nitapata nguvu ya kufata ye wapi? Roho ya Mungu ndani yako atakupa we nguvu, aliahidi kusaidia we. Yesu alisema sitapungukia we na sitaacha we hata kidogo. Yambo rafiki, weko nasoma kitabu gani? Kitabu ile iko maneno ya Mungu, yeye iko kitabu mkubwa kupita vitabu yote ii kuna soma sasa juu ya njia kufika bingoni njia ya kweli iko ya wapi yesu aliwambia siye hapa ku yohana kipande kumi na ine sairi sita yesu anasema naye mie iko njia na kweli na uzima mutu hakuye ku baba ila anapita kumii na ku yohana kipande sita Saili makumi tatu na saba, Yesu alisema maneno yale yote: ile baba anakupa mie watakuya kwangu, na ye ile anakuya kwangu sitatupa ye inje hata kidogo. Ku kitabu ya Matendo tunasoma na hakuna kuponisa kwingine, sababu hapana jina ingine chini ya bingoni ile watu walikupewa ku ile si sharti kuponiswa Kitabu ya Mungu haifundize yulu ya kulomba kwa mutu ingine. Yesu anasema maneno ile ku Yohana kipande kumi na ine na kitu gani mutalomba kujina yangu nitafanya ye, baba atukuzwe kumwana, kana mutalomba kitu gani kujina yangu nitafanya ye. Basi Yesu ye moya nzomupatanisa Timoteo ya kwanza kipande mbili saheli tano tunasoma hmm: sababu iko mungu moya na mupatanisa moya katikati ya Mungu na watu, mutu Kristo Yesu. Basi mutu sharti kufanya nini apate kuponiswa? Kumatendo kipande kumi na sita saheli makumi tatu na moya mutu aliuliza mpaka hivi. Paulo alijibu: amini bwana Yesu Kristo na utaponiswa. Kufasi ingine Yesu aliwambia siye ya kama ye iko mulango ya kuponiswa. Yeye alisema miye iko mulango, kama mutu anaingia kumiye ataponiswa, na tunasoma kukitabu ya Mungu kwa Roma kipande kumi shairi tisa na kumi kana utakili na kinyu yako Yesu iko Bwana na utamini kumoyo yako Mungu anakwisa kufufukisa yeye kutoka kuwakufa utaponiswa. Sababu kumoyo mutu anaamini kuhaki na, na kinyo kukili inafanya kukuponisa. Basi makosa yetu ngini haziwezi kusamehewa nyuma ya kukufa yetu? Kitabu ya Mungu inafundiza siye yakama kusamehe ya makosa nyuma ya kukufa haiko. Tunasoma juu ya mtajiri ile alikufa na alikwenda kuedeje, ya kama haikuwezekana kwa ye kutoka pale, na tunasoma kuwaeberania kipande tisa saili makumi mbili na saba na sawasawa, mutu anakwisa kuwekewa kukufa mara moya na nyuma ya kukufa ngwanga. Lakini iko kweli kama tunaamini Yesu na tunatembela pamoya na yeye, damu ya Yesu Kristo mwana yake inasafisa si kumakosa yote. Hasante rafiki, unakwiza kujibu maulizo yangu na kitabu ile, na ninajua iko kitabu ya kweli. We Mungu Baba ya Bwana yetu Yesu Kristo, ile kurehema yake mkubwa alizala siye tena, kutaraje muzima na ufufuko ya Yesu Kristo kuwakufa kuriti ile haribiki haiko na uchafu ile haikwishi ile anaweza kuchunga niye musianguke na kusimamiza niye mbele ya utukufu yake, haiko na kipunguo kufuraha mkubwa. Kumwenye ile iko Mungu pekee muponesa yetu, zikuwe utukufu na ukuu na ngufu na amuri ku Yesu Kristo Bwana yetu, tangu milele na sasa na kwa milele. Amina.