Paulo alifikiri kwamba Mungu anamwambia kwenda Yerusalemu. Lakini Wakristo wengi walimzuia asiende kwa sababu angeuawa. Unafikiri Paulo aliogopa kifo? Ndipo baadaye Paulo aliamua kwenda Yerusalemu na kwenda moja kwa moja katika sinagogi. Na watu wengine ambao walikuwa wamemwona Paulo kwa mji mwingine walimuona. Na wakaanza kupiga kelele, Uyu ni mtu ambaye anatembea kila wakati na kila mahali akifundisha kinyuma cha sheria ya Musa. Na sasa angalia hawo watu wa mataifa mamengia katika sinagogi yetu. Na sasa tazama ameinajisi sinagogi yetu. Na sasa kila mtu akawa na sira juu ya Paulo na na kaanza kumpiga piga. Na wale walimuasikari Warumi walipo sikiya kelele na wakaja wakawazwiya. Kabla ya maskari wa Kirumi kumchukua gerezani, Paulo aliuliza aseme maneno machache, na akasimama mbele ya sinagogi na akawaambia watu, akasema: kabla mimi sijakuwa Mkristo niliwasaliti watu wengi ambao walikuwa Wakristo, niliwatesa sana Wakristo. Na sasa mimi ni mfasi wa Yesu Kristo, na ninajua njia ambazo Wakristo wanatakiwa kuzifanya. Watu walisikiliza kwa uangalifu sana mpaka Paulo aliposema kwamba Mungu amemtuma kuchukua Injili kwa watu wa mataifa, na hawakutaka kusikiliza mambo hayo, na wakaanza kupiga kelele, muue, muue, muue! Na wali maaskari wakamchukua Paulo wakamweka gerezani. Wakati mwingi wa Yahudi walitaka kumuua Paulo, lakini Paulo akuchukia na wala akulalamika. Alijua kwamba Mungu ana mpango na kazi kamili juu yake, na Mungu atamulinda mpaka kazi yake itakapotimizwa. Waraka wa mtume Paulo kwa Warumi sura ya 8 mstari wa 28 nasi twajua yakuwa katika mambo yote Mungu ufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema, yani walioitwa kwa kusudi lake. Kama Mungu yuko upande wetu, ni nani atakayetutenganisha na upendo wa Kristo?