Tazame picha ya nne. Adamu na Hawa walipotenda dhambi walikufa kiroho. Hii ina maana kwamba hawakuwa na ushirika na Mungu tena. Mungu hakutawala tena roho zao na maisha yao. Wakaanza kufanya vitendo vibaya kama kuiba, kusema uongo, kukasirika na kadhalika. Sasa ikawa Mungu hawatawali tena, bali ni shetani. Walifanya kazi kwa bidii. Hawa naye alikuwa akipata watoto kwa uchungu sana. Wale wanyama waliokuwa wakiwatawala wakawa wakali na wakutisha. Hapakuwa na amani tena. Watoto wote waliozaliwa na Adamu na Hawa walikuwa na hali ya dhambi. Mnaweza kuona katika picha Adamu akilima na kutokwa na jasho sana, pia Hawa akipata watoto kwa uchungu mwingi. Aa, vibaya sana. Mungu ni mwema sana. Kwa nini aliumba mtu apate shida hivyo? Munakumbuka nilivyowaambia, Mungu hakuumba mtu ili atende dhambi, bali binadamu alitenda dhambi kwa hiari yake mwenyewe. Hebu tujiulize swali kidogo. Tulisema Mungu alikuwa na mpango wa kuturudisha tena katika ushirika wake. Je, ninyi mnafikiri huo ulikuwa ni mpango gani? Jibu langu ni kwamba, kwanza lazima tumuombe Mungu atugeuze hali yetu ya dhambi, na ni yeye tu ambaye anaweza kufanya hivyo, atupe hali mpya ya kutotenda dhambi tena. Na tujiulize swali jingine Nimejaribu haya yote lakini sikufaulu. Kila ninaposema sitendi dhambi, ninajikuta nimeshafanya dhambi tena. Ndiyo, ni kweli. Ni kwamba unajaribu hayo yote katika nguvu zako mwenyewe. Unahitaji kumwomba Mungu akupe hali ya maisha mapya. Tutazungumza hali hii hapo baadaye.