Tazame picha ya tisa. Hapo zamani kulikuwa na mtu aliyeitwa Ayubu. Alikuwa mtu aliyempenda sana na kumtii Mungu. Bwana Mungu alipendezwa naye sana, akambariki na vitu vingi vizuri. Ayubu alikuwa na watoto saba wa kiume na watoto watatu wa kike, pamoja na watumishi na mifugo wengi sana. Tunaweza kusema alikuwa mtu mashuhuri katika nchi hiyo. Aliishi kwa furaha na jamaa yake, akawa na chochote walichohitaji katika maisha yao. Ayubu alikuwa akiombea jamaa yake kila mara na kutoa sadaka kwa Mungu kwa ajili ya jamaa yake. Hapo katika picha twaona Ayubu akitoa sadaka kwa Mungu. Siku moja, kukawa na mkutano huko mbinguni, naye Shetani akawepo. Mungu akamuuliza shetani, unatoka wapi na kufanya nini? Shetani akajibu, ninatoka kutembea hapa na pale huko duniani. Akaulizwa na Mungu kama alimuona mtumishi wake Ayubu. Mungu akamwambia, hakuna yeyote duniani mwaminifu na mwema kama Ayubu. Shetani akamuuliza Mungu, unadhani ayubu angekuwa hivyo kama siyo wewe kumbariki na vitu vingi vizuri na kila mara unamlinda na jamaa yake. Kama ungelichukua kila kitu kutoka kwake angelikuasi. Mungu akasema, sawa, kila kitu alicho nacho kiko katika uwezo wako, lakini usiguse roho yake. Ayubu hakujua haya mazungumzo kati ya Mungu na shetani. Lazima tuelewe kwamba Mungu anajua mambo yote kuhusu wewe na mimi. Yeye anajua mawazo yetu na lolote tunalosema na kutenda. Baba Mungu hupendezwa na yote mema tunayofanya kwa heshima na utukufu wake. Hatujui yote Mungu aliyotupangia. Shida na taabu huwapata Wakristo na wasio Wakristo, lakini kama tunampenda na kumtii, tunajua kwamba yeye Mungu anayajua yote haya na atatusaidia na kutupa ushindi ili tuwe imara katika imani yetu kwake, nasi tutasaidia wengine kuwajenga katika neno la Mungu. Kama una shida yoyote, kumbuka Mungu anayajua na atakulinda katika haya yote.