Wakati wale watu watatu walipomaliza kuongea na Ibrahimu, walikuwa tayari kwenda Sodoma. Mungu alijua jinsi watu wa Sodoma walivyokuwa watenda maovu na akawa na mpango wa kuangamiza. Ibrahimu aliwahurumia sana watu wa jamaa yake. Ibrahimu akamuuliza Mungu kwa kusema, "Iwapo kuna watakatifu hamsini Sodoma, je, utawaangamiza Sodoma?" Mungu akasema hapana. Ibrahimu akaendelea kumuuliza Mungu, na je, wakiwa arobaini na watano, utauangamiza mji wa Sodoma? Mungu akasema hapana. Ibrahimu akaendelea kumuuliza mpaka mwishowe akamuuliza kama wakiwepo watakatifu kumi katika Sodoma, je, utauangamiza mji wa Sodoma? Lakini Mungu akasema hangeweza kuuangamiza kama kungelikuwa na watakatifu kumi. Siku iliyofuata Ibrahimu aliutazama mji wa Sodoma asubuhi na aliona moshi mwingi sana na moto pia. Alifahamu kwamba Mungu hakuwapata watakatifu wapatao kumi katika mji wa Sodoma. Hata hivyo, Lut na jamaa yake walikumbukwa na Mungu. Na Mungu alikuwa amewatuma watu wawili kumtaarifu Lut. Lutu aliambiwa atoke yeye na jamaa yake yote na wasirudi wala wasigeuke kuangalia nyuma. Lakini mke wake Lutu alipuuza maneno hayo. Aligeuka na kutazama nyuma ili kuona mambo yaliyokuwa yakitokea huko. Mara alipotazama tu nyuma aligeuka kwa nguzo ya chumvi. Unafikiri Mungu alipendezwa na vile Ibrahimu alivyo wafikiria watu wa Sodoma? Ninafikiri ndiyo, Mungu anatutaka kuwaombea wenzetu ili wamrudie Mungu pia. Mungu hataki tuendelee kuifikiria dhambi, anataka tuachane na dhambi. Tukiendelea katika dhambi, Mungu atatuadhibu. Mungu hawezi kuiruhusu dhambi kuingia mbinguni, mahali pake, kwani ni patakatifu. Hivyo atatutupa katika ziwa lile la moto wa milele.