Tuangalie picha ya ishirini. Ibrahim na Sara walijawa na furaha walipojaliwa kumpata mtoto wa kiume kulingana na ahadi yake Mungu. Walimwita jina lake Isaka. Isaka aliendelea kukua na alimpenda sana Mungu. Mungu akamwambia Ibrahim, "Ibrahim, mchukue mwanao Isaka umpendaye sana. Uende naye hadi katika nchi ya Moria, katika mlima nitakao kuonyesha Ukanitolee awe sadaka kwangu. Asubuhi iliyofuata, Ibrahimu aliwachukua watumishi wake wawili na Isaka mwanawe na kwenda. Pia walichukua kuni nyingi sana na kisu. Walipofika mahali walipoambiwa, Ibrahimu aliwaambia watumishi wake, kaeni ninyi hapa pamoja na punda, na mimi na kijana tutakwenda kule kuabudu, na tutakapomaliza tutawapitia ili turudi nyumbani. Ibrahimu alichukua kisu chake na Isaka akabeba kuni na kumfuata baba yake. Isaka alimuuliza babaye, "Baba, naona kuni tunazo na kisu cha kuchinja kondoo, je, mbona simuoni kondoo yoyote wa sadaka?" Ibrahimu akamjibu, Mungu atajipatia mwana kondoo kwa ajili ya hiyo sadaka. Walipofika mahali penyewe Ibrahimu alimfunga Isaka vizuri ili aweze kumchinja mara tu alipokuwa karibu kumchinja, malaika alimuita Ibrahimu, Ibrahimu, usimchinje mwanao. Sasa najua kuwa unampenda Mungu kiasi cha kumtolea mwanao kuwa sadaka ya kuteketezwa. Alipotazama pembeni, alimuona kondoo tayari kabisa wa kuchinjwa. Alimshika yule kondoo na kumchinja kama sadaka ya Mungu, na walipomaliza kutoa sadaka walirudi nyumbani. Unafikiri ni kwa nini Mungu alimwambia Ibrahimu kumtoa mwanaye kuwa sadaka ya kuteketezwa? Mungu alitaka kujua kama kweli Ibrahimu alikuwa mtiifu na pia kama kweli angelimchinja mwanaye. Sijui ni wangapi wetu tunafanya kulingana na yale Mungu ayasemayo. Ibrahimu hakutaka kumkasirisha Mungu kamwe. Je, wewe na mimi tunampenda na kumtii Mungu kweli kama Ibrahimu alivyokuwa?