Miaka mingi kupita baada ya Nabii Isaya, Waisraeli walikuwa wakiendelea kumsubiri Mwokozi aliyetabiriwa. Siku moja, malaika Gabrieli alimwendea mwanamke mmoja bikira katika mji wa Galilaya, mahali paitwapo Nazareti. Mwanamke huyo alikuwa akiitwa jina lake Mariamu na alikuwa ameposwa na mtu mmoja aliyekuwa akiitwa Yusufu. Malaika akamwambia, "Salamu, embarikiwa kwa maana umebarikiwa kuliko wanawake wote." Maliamu akashangaa akajibu akasema, ni salamu ya namna gani hii? Malaika wa Mungu akajibu akasema, usiogope Maliam, kwa maana umepata neema mbele za Mungu. Tazama, utachukua mimba, nawe utamzaa mtoto mwanamume, na jina lake ataitwa Yesu. Huyo atakuwa mtawala wa uzao wa Daudi milele yote. Maliamu akajibu akasema, Itawezekanaje jambo hilo? Kwa sababu mimi bado ni bikila. Malaika akajibu akasema, Roho wa Mungu atakujilia juu yako. Naye utakaye mzaa ataitwa mtakatifu na mwana wa Mungu. Maliamu akajibu akasema, Kwa kuwa mimi ni mtumishi wa Mungu, na iwe kama Mungu apendavyo. Naye Yusufu alipogundua kuwa mkewe Maliamu ana mimba na kwa sababu Yusufu alikuwa ni mtu wa haki, alikusudia kumwacha kwa siri. Naye wakati akiendelea kufikiri juu ya hilo, malaika wa Mungu alimtokea usiku katika ndoto akamwambia, Yusufu, usihofu kumchukua mkeo Mariamu, kwa maana mimba aliyonayo ni kwa uweza wa Roho wa Mungu. Tazama, atamzaa mtoto mwanamume, nawe jina lake utamwita Yesu. Huyo atakuwa mwokozi wa watu na dhambi zao. Kisha Yusufu alipoamka, akafanya kama vile malaika wa Mungu alivyomwagiza. Ikatokea tamko kwamba watu wote wanatakiwa kuhesabiwa, hivyo kila mmoja anapaswa kurudi katika sehemu alipozaliwa. Na kwa kuwa Yusufu alikuwa amezaliwa katika mji wa Daudi mahali paitwapo Bethlehemu akamchukua Maliamu, wakarudi kuongozana kuelekea mji ule. Nao walipofika wakakuta mahali pa kulala wageni pamejaa, hivyo wakakosa nafasi, wakapata sehemu katika zizi la ng'ombe. Na kipindi hicho siku za kuzaa Maliamu zikawa zimefika. Maliamu akazaa mtoto katika zizi la ng'ombe, na jina lake wakamwita Yesu. Kisha wakamvisha mavazi ya kitoto hivyo. Unabii wa Isaya ukawa umetimia, ambao Isaya Isaya nabii alitabili akisema, tazama bikila atachukua mimba naye atamzaa mtoto mwanamume, na jina lake ataitwa Imanueli, yaani Mungu pamoja nasi.