Miaka thelathini baada ya Yesu kuwa amekwisha kuzaliwa, Yohana Mbatizaji alikuwa akihubiri njili nyikani akisema, tubuni dhambi zenu, kwa maana ufalme wa Mungu umekaribia. Watu wengi walimwendea Yohana kwa ajili ya kubatizwa. Yohana alipowaona viongozi wa dini aliwaendea na kuwaambia, msijioni ya kuwa ni viongozi wa dini, kuwa mmekwisha kuhesabiwa haki. Tubuni dhambi zenu nayasafisheni mapito yenu. Watu waliposikia vile, wakamuuliza Yohana, na sisi je, tufanye nini? Yohana akawaambia, kila mwenye nguo mbili na ampe mwenzake moja, na kila mwenye chakula naye afanye hivyo hivyo. Watoza ushuru nao wakamwendea, wakamuuliza na sisi je, tufanye nini? Yohana akawajibu akasema, msitoze zaidi ya kile mlichoamriwa. Maaskari nao wakamwendea wakamuuliza wambia, na sisi je, tufanye nini? Akawaambia, toshekeni na mishahara yenu, kila jambo tendeni kwa haki. Watu kwenye mkutano walikuwa wakijiuliza mioyoni mwao, huyu ndiye Mwokozi aliyetabiriwa? Yohana akawajibu akisema, mimi ninawabatiza kwa maji lakini ajaye mwenye nguvu atakaye kubatiza kwa Roho Mungu. Wakati ule Yesu alikuwa akitoka Galilaya kumwelekea Yohana, naye Yohana alipomwona akamwambia, yanipasa mimi kukufatwa wewe ili unibatize. Yesu akajibu akamwambia, yanipasa mimi kubatizwa na wewe ili kutii mamlaka ya Mungu. Kisha Yohana akamchukua Yesu na kumbatiza. Wakati Yesu akitoka majini Mbingu ilifunguka, roho wa Mungu akashuka, sauti ikasikika kutoka mbinguni ikisema, huyu ndiye mwanangu mpendwa ninayependezwa naye. Baadaye Yohana alienda kwenye mkutano na kueleza, huyu ndiye Mwokozi niliyekuwa nikihubiri habari zake, amekuja kuibeba na kuikomboa dhambi ya ulimwengu huu.