Basi Yesu alitoka na wanafunzi wake kuelekea Yerusalemu. Alipokuwa njiani, aliwaita wanafunzi wawili na kuambia, enendeni mpaka kijiji kile kinachowakabili. Huko mtamkuta mwanapunda amefungwa, mfungueni. Na mtu yeyote atakayewauliza kwa nini mnamfungua punda huyo, mwambie Bwana ana haja naye. Basi wanafunzi wale wawili wakatoka, wakafika katika kijiji hicho, wakamkuta mwanapunda amefungwa wakamfungua kisha wakaenda naye kwa Yesu. Walipofika hapo, wakamtandika nguo mwanapunda huyo juu, wakatandika nguo nyingine barabarani. Kisha Yesu akapanda juu ya mwanapunda huyo, nao wanafunzi wake na watu waliokuwepo hapo wakaanza kuimba wakisema, huyu ndiye mfalme ajaye, huyu ndiye Mwokozi. Basi walipokuwa wanaendelea kuimba kulikuwepo na viongozi wa dini waliosikia hayo, wakamwambia Yesu, waonye wanafunzi wako. Yesu akawageukia viongozi wale wa dini na kuambia, hakika wasipoimba hawa, hata mawe yataniimbia. Yesu akasogea tena, akaangalia mji ule wa Yerusalemu, akalia sana akisema, Mungu amenituma kwenu, lakini hamniamini. Akasikitika akalia basi. Siku iliyofuata Yesu alienda hekaluni. Kufika hapo, akakuta watu wanafanya biashara ndani ya hekalu. Yesu akawaangalia wale watu na kuambia, haikuandikwa nyumba ya Mungu itakuwa nyumba ya sala? Iweje leo umeifanya kuwa pango la wanyang'anyi? Basi Yesu akaanza kuvuruga na kuharibu biashara zilizokuwa zinaendelea mule. Kulikuwepo na viongozi wa dini waliochukizwa na vile ambavyo Yesu anafanya. Wakawaza moyoni mwao kwamba tumuue mtu huyo, lakini kutokana na kundi kubwa kuwa na imani na Yesu, nia ya yao ikashindwa.