Yesu na wanafunzi wake walipofika mlimani, Yesu akawaambia, ombeni msingie majaribuni. Ndipo akajitenga kando, huko akaomba sana na jasho likamtoka, akisema, Baba, ikiwezekana, kikombe hiki cha mateso kiniepuke, lakini si kama nitakavyo mimi, bali mapenzi yako yatimizwe. Kisha akawarudia wanafunzi wake. Na viongozi wa dini pamoja na Yuda, mmoja wa wale wanafunzi wa Yesu, wakamjia. Walipofika, Yuda akamsalimia Yesu. Yesu akawauliza, mmekuja kunikamata kwa mapanga kama mwizi? Je, kuna tendo lolote baya nimelolitenda? Siku zote nimekuwa nanye kaluni, lakini hamkunikamata. Lakini saa imefika ya giza kutawala na shetani anatenda kazi kuyatimiza yale mnayoyataka. Ndipo akamkamata Wakampeleka kwenye nyumba ya kiongozi wa dini, wakaweka na walinzi wamlinde. Na walikuwa wakimtesa na kumpiga na kumfumba macho na kumdhihaki kwa kumuuliza, je, tuambie ni nani anayekupiga? Wakampeleka kwa Pilato, kiongozi wa serikali, kumshtaki wakisema, kuwa mtu huyu amekuwa akipotosha taifa letu na kuwakataza watu wasitoe kodi na kudai kuwa yeye ndiye mwokozi aliyetabiriwa na tena anajiita yeye ndiye mfalme wa Israeli. Pilato akamuuliza Yesu, wewe ni mfalme wa Israeli? Yesu akajibu na kusema, wewe wasema. Basi Pilato akawaambia viongozi wa dini, sioni kosa lolote juu ya mtu huyu linalomfanya ahukumiwe kifo, bali apigwe viboko na kuachiwa lakini alipopigwa viboko, makutano wakaendelea kupiga kelele, wakitaka Yesu au wawe. Kwa kuwa ilikuwa ni desturi kumfungua mfungwa mmoja katika sikukuu, Pilato kiongozi wa serikali akawauliza makutano, ni mfungue nani? Je, ni huyu mhalifu muuaji au Yesu? Ndipo makutano wakapiga kelele wakisema, tufungulie mhalifu Yesu auwawe. Basi Pilato akafanya kama wanavyotaka, akamkabidhi Yesu kwa askari ili auwawe.