Baada ya Petro na Yohana kukamatwa na kupelekwa gerezani, asubuhi iliyofata walipelekwa mbele ya baraza la wa viongozi wa dini, nao wakauliza, ni kwa mamlaka gani na kwa jina gani mmemponya kiwete huyu? Petro akiwa amejaa Roho Mungu kwa ujasiri akasema, mnatuuliza juu ya jambo jema limelotendeka juu ya mtu huyu, na ifahamike kwenu na kwa watu wote kwamba mtu huyu ameponywa ni kwa jina la Yesu ambaye ninyi mlimsulubisha na kumuua, lakini Mungu akamfufua. Hakuna uokovu nje ya Yesu, kwa maana hakuna jina jingine tulilopewa la kutuokoa isipokuwa jina la Yesu. Ndipo wale watu wakashangaa majibu ya Petro na Yohana kwa kuwa walikuwa wanajua kuwa ni watu wasiokuwa na elimu, lakini wakatambua Huwa, walikuwa pamoja na Yesu kwa kuwa yule aliyepona alikuwa pamoja nao, wakakosa cha kusema. Wakaamuru watolewe nje, kisha wakabaki wanajadili namna ya kuwafanya. Wakawarudisha tena mara ya pili, wakiwatisha na kuwakataza kuendelea kuhubiri na kuponya tena kwa jina la Yesu. Ndipo Petro akauliza, kipi ni sahihi, kumtii Mungu au ninyi? Hatuwezi kuacha kunena yale ambayo tumeyaona na kuyasikia. Basi, kwa kuwa kundi kubwa la watu lilikuwa limeshapata habari hizo, wakawaachia wakiwatisha, wasiendelee kuhubiri na kuponya tena kwa jina la Yesu. Ndipo Petro na Yohana wakaenda kwa Wakristo na kuwaelezea za mambo yote yaliyowapata. Wakristo kwa pamoja wakamwomba Mungu wakisema, ee Mungu uliyeumba mbingu na dunia na vyote vilivyomo, unaona matisho ambayo watumishi wako tunayapata, tunakuomba utupe nguvu na ujasiri wa kuendelea kulihubiri neno lako na uendelee kutenda miujiza na kuponya kwa jina lako. Ndipo ukatokea tetemeko na nguvu za Mungu zikamshukia kila mmoja, wakapata nguvu na ujasiri wa kuendelea kuihubiri Injili kwa msaada wa Roho wa Mungu.