Na kanisa likaendelea kukua, lakini kanisa lilikutana na changamoto moja ya kuangalia wajane. Basi ndipo wanafunzi wa Yesu waliamua kuchagua watu saba ao ambao wamejazwa Roho. Kwa hiyo wanafunzi walibaki kuomba na kueneza habari njema. Basi miongoni mwa ao watu saba walikuwako wawili, ambaye mmoja aliitwa Stefano na mwingine aliitwa Filipo, na wanafunzi wa Yesu waliweka mikono juu yao. Na wakawaombea. Stefano alifanya maajabu mengi na kuhubiri Injili ambayo iliwapelekea viongozi wa dini kukasirika na kuanza kutengeneza namna za kuanza kumkamata. Basi walipomkamata na kumpeleka kwenye viongozi wa baraza, baada ya kufikishwa kwenye uongozi wa baraza, ndipo mkuu wa baraza akamuuliza Stefano, je, maneno haya ni ya kweli? Basi wakamchukua Stefano na kumpeleka mbele ya baraza Unakumwambia mkuu wa baraza. Basi wale mashahidi wa uongo wakasema amekuwa akipotosha watu. Basi mkuu wa baraza akamuuliza Stefano, je, maneno haya ni ya kweli? Ndipo Stefano alipojibu, enyi watu wasumbufu, Mungu aliwatuma manabii wake walioambiwa juu ya mokozi aliyeahidiwa, mkawaua, na Mungu alimtuma mokozi aliyeahidiwa, mkamuua pia. Baada ya kuongea hayo Stefano akatazama juu na kuja kuona mbingu imefunguka na kumwona Yesu amesimama mkono wa kulia wa Mungu. Na baada ya kusema hayo, wale viongozi wa dini walikasirika na kumtoa nje na kuanza kumpiga kwa mawe, lakini kipindi wakiwa wanampiga, ndipo Stefano akasema, Yesu, mikononi mwako naiweka roho yangu, wasamehe hawa. Kisha Stefano akafa.