Alikuwepo mtu mmoja katika mji wa Yerusalemu aliyekuwa akiitwa Paulo. Mtu yule alikuwa akiwakamata na kuwatesa Wakristo. Siku moja Paulo aliomba barua kutoka kwa viongozi wa dini ili aelekee mji mwingine, huko akienda kuwatesa na kuwakamata Wakristo wa, wa mji ule. Alipokuwa njiani akielekea katika mji ule, mwanga ulimulika na sauti katoka ikasikika ikisema Paulo, Paulo, mbona unanitesa? Paulo akajibu, wewe ni nani? Sauti tena ikasikia ikisema, mimi ni Yesu unayenitesa. Na sauti ikamwambia, inuka, uende mpaka huko katika nchi unayoendea, na huko nitakwambia nini cha kufanya. Wakati ule Paulo alikuwa haoni tena. Watu waliokuwa na Paulo walimsaidia kumfikisha katika ile nchi aliyekuwa akiendea. Paulo alipofika katika ile nchi aliyekuwa akiendea, alikaa siku tatu bila kula wala kunywa kitu chochote, huku akimwomba Mungu. Katika mji ule ambao Paulo aliwendea alikuwepo Mkristo mmoja aitwaye Anania, ambaye Mungu alimtokea kwa njia ya maono na kumwambia, nenda kwa mtu mmoja aitwaye Paulo ukamwombea na kumponya. Anania akaenda kwa Paulo, alipofika akamkuta Paulo akamwombea akamponya kwa jina la Yesu na Paulo akaona tena kisha Anania akambatiza na Roho wa Mungu akamwingia Paulo na Paulo akala chakula, akaelekea hekaluni. Alipofika hekaluni, aliwathibitishia ya kuwa Yesu ndiye Mwokozi. Watu wa Israeli wasiopenda kusikia habari za Yesu walipanga njama ya kumuua. Wakristo waliokuwepo katika mji ule walimtorosha Paulo na kumrejesha Yerusalemu. Paulo alipofika Yerusalemu aliungana na Wakristo wa mji wa Yerusalemu, lakini Wakristo wa mji wa Yerusalemu walimwogopa kwa kuwa Paulo mwanzoni alikuwa akiwakamata na kuwatesa. Katika mji wa Yerusalemu alikuwepo mtu mmoja aitwaye Barnaba. Alimchukua Paulo na kumpeleka kwa wanafunzi wa Yesu na kueleza yale yaliyomtokea Paulo wakati alipokuwa njiani akielekea katika mji ule na kueleza kuwa alipokuwa katika mji ule hu alivyokuwa akieleza na kuthibitisha habari za Yesu. Basi wanafunzi na Wakristo wakamwamini, wakaendelea kuhubiri habari za Yesu katika mji wa Yerusalemu. Watu wa Israeli wasiopenda habari njema waliowepo katika mji wa Yerusalemu walipanga njama za kumuua Paulo, lakini Wakristo waliokuwepo katika mji wa Yerusalemu walimtorosha Paulo mpaka kwenye mji aliyozaliwa na kanisa liliendelea kukua na kuongezeka na kuwa na furaha pendo na amani.