Kanisa lilipokuwa likiendelea kukua, Wakristo walitoka katika mji wa Yerusalemu na kwenda katika miji mbalimbali. Mji mmoja waliokwenda ulikuwa ni mji wa Antiokia. Huko waliendelea kutangaza habari njema za Yesu na walianza kuwaambia watu wengine ambao walikuwa sio wa Israeli, ndipo Barnaba alikuwa Yerusalemu akasikia habari njema zilizokuwa zikiendelea kutendeka Antiokia. Ndipo akatoka Yerusalemu na kwenda katika mji wa Antiokia. Huko alifurahishwa kukuta jinsi kanisa lilivyokuwa likiongezeka, kutokana na tabia, mwenendo na kujawa na Roho Mtakatifu kwa Barnaba, kulifanya watu wengi wapate kumjua na kumpokea Mungu. Idadi ya watu katika kanisa ikaongezeka. Barnaba akatoka Antiokia na kwenda katika mji aliyokuwepo Paulo. Huku alimchukua Paulo na kurudi naye Antiokia. Kulikuwa na manabii waliokuwepo Yerusalemu, waliotoka Yerusalemu na kuja Antiokia, na nabii mmoja akatumiwa kutoa unabii akasema, njaa kubwa itatokea katika nchi nyingi. Wakristo walioko Antiokia walivyosikia yatakayotokea Walichanga fedha, nao wakazituma kwa Wakristo walioko Yerusalemu.