Hapo mwanzo kabisa Mungu alikuwepo na hakukuwa na kitu kingine, ni Mungu tu alitamka, na alipofanya hivyo, aliumba ulimwengu na kila kitu ndani yake. Kisha akaamua kufanya uumbaji maalumu, mtu. Hivyo hivyo ndivyo Mungu alimuumba mwanaume na mwanamke, aliwafanya kwa mfano wake, na alikuwa na uhusiano mzuri nao. Alitembea nao, alizungumza nao, na aliwatunza. Siku moja mwanaume na mwanamke hawakumtii Mungu na walivunja uhusiano wao na Mungu, walijitenga na Mungu. Mwanaume na mwanamke walikuwa na watoto, watoto wao walikuwa na watoto, na watoto wao walipata watoto, hata dunia yote ikajaa watu. Lakini kama mwanaume na mwanamke wa kwanza waliendelea kutengwa na Mungu, walakini Mungu hakusahau viumbe wake maalum. Siku moja alizungumza na mtu aliyeitwa Ibrahimu na akamwambia, Ibrahimu, nitakupa uzao mwingi. Nitaupa uzao mwingi wa watu kutoka kwako, watakuwa watu wangu tu, na nitabariki ulimwengu wote kupitia wewe na uzao wako. Na ingawa Ibrahimu alikuwa mzee sana, alimwamini Mungu. Mungu alimchukulia Ibrahimu kuwa na uhusiano mzuri naye, na kwa sababu ya imani yake Mungu alitimiza ahadi yake kwa Ibrahimu na Ibrahimu akapata mtoto wa kiume. Na mtoto wake huyo alikuwa na watoto wa kiume mpaka Mungu alipofanya uzao mwingi wa watu kutoka kwa kizazi cha Ibrahimu. Wakati mwingine walimfuata Mungu, lakini mara nyingi hawakuwa watiifu, kama vile mwanaume na mwanamke wa kwanza. Kwa hivyo Mungu aliwatuma wasemaji kwa watu hao jinsi wanaweza kuwa na uhusiano mzuri na yeye. Mmoja wa wasemaji hao aliitwa Isaya. Isaya aliwaletea uzao wa Ibrahimu ujumbe wa matumaini kuhusu mwokozi aliyeahidiwa. Alisema, sote tumemwacha Mungu na njia zake, tunatenda dhambi. Lakini Mungu anasema, ninakutumia mwokozi ambaye atachukua dhambi zako zote juu yake, atachapwa na kupigwa atakufa kwa sababu ya dhambi zako, lakini nitampa uzima tena, na kwa sababu yake unaweza kuwa na uhusiano mzuri na mimi. Kuanzia wakati huo na kuendelea, walimsubiri kwa hamu huyu mwokozi aliyeahidiwa, walingoja na kungoja. Mungu alitimiza ahadi yake kwa uzao wa Ibrahimu, alimtuma mwokozi huyu aliyeahidiwa, Yesu, mwana wa Mungu mwenyewe. Yesu alithibitisha kuwa kweli alikuwa mwokozi kwa kufanya miujiza mingi na kwa kuwaponya watu na hata pepo walitambua mamlaka yake. Sio kila mtu alitambua Yesu alikuwa ni nani, lakini watu wengi walimfuata. Yesu aliwafundisha wafuasi wake. Siku moja aliwaambia, "Ukinifuata nitakupa uzima wa milele. Wewe ni wangu. Hakuna mtu anayeweza kukuondoa kutoka kwangu." Mungu na mimi ni sawa sawa. Wale ambao hawakumwamini Yesu walikasirika sana kusikia akisema kwamba yeye na Mungu ni sawa sawa. Kwa hivyo walihakikishia serikali kumua. Na kama vile Mungu alivyosema, Yesu alipigwa mijeredi na alikufa. Lakini kama vile Mungu alisema, Mungu alimpa Yesu uzima tena. Baadaye Yesu alijidhihirisha kwa wafuasi wake na alithibitisha bila shaka yoyote kwamba alikuwa amefufuka kutoka kwa wafu. Kwa siku arobaini aliwafundisha wafuasi wake. Aliwaambia, nitawaacha hivi karibuni, lakini nitakapokwenda, nitawatumia Roho wa Mungu kwenu. Na ukipokea Roho wa Mungu, utapokea nguvu, nguvu ya kumwambia kila mtu kunihusu mimi. Kwa hiyo enendeni ulimwenguni kote na mwambie watu habari zangu, wafundisheni kutii yale niliyowafundisha, na wakiniamini muwabatize, waruhusu kuoshwa kwa mfano katika maji, kuonyesha kuwa wamekuwa wafuasi wangu, wamegeuka kutoka kwenye dhambi zao na kumgeukia Mungu kupitia kuniamini. Siku moja Yesu aliwaacha, alipanda juu mawinguni mbele ya macho yao walipokuwa wakitazama haya yote, malaika wawili walitokea na kuwauliza, kwa nini mlikuwa mkitazama juu angani? siku moja Yesu atarudi vile vile alivyoondoka, walisema. Kwanza, wakati huo wafuasi wa Yesu walingoja kwa kutarajia arudi. Nao walikwenda kila mahali wakiwaambia watu habari za Yesu, na watu waliomwamini Yesu walibatizwa. Hivi ndivyo wafuasi wa Yesu wanavyofanya hadi leo. Wanamwambia kila mtu kuhusu Yesu. Watu wanaomwamini wanabatizwa na wanamfuata. Wafuasi wa Yesu basi hukusanyika pamoja, wanakutana pamoja kumwabudu Mungu, kujifunza juu ya Yesu na kushughulikia mahitaji ya mtu mwingine. Je, ungependa kuwa mfuasi wa Yesu?