Ya 14. Wakati wa siku zake hapa duniani, Yesu aliwafundisha watu kwa kutumia mifano mingi tena mbalimbali mbali. Siku moja alitoa mfano wa mtu aliyekuwa na watoto wawili. Yule mdogo alimwendea baba yake na kudai apatiwe mali ambayo ni sehemu ya urithi wake. Baba yake hakukubali, lakini baada ya mazungumzo alikubali, ingawa alijua mtoto wake ni mjinga. Biblia haituambii hivyo, lakini nadhani alimpa baada ya mazungumzo ya muda mrefu. Yule kijana mdogo alichukua mali yake na kuenda kuishi nchi ya mbali. Alipata rafiki wengi, na akatumia pesa zake kwa njia ya anasa nyingi. Mwisho zile pesa zilimwishia, na kukawa na njaa kali sana katika nchi hiyo. Wale rafiki zake wakamwacha, akawa hana mtu yeyote aliyemjali wala aliyemsaidia. Baadaye akaamua kwenda kutafuta kazi, na kazi aliyoipata ilikuwa ni kuwalisha nguruwe. Akawa na tamani kula maganda waliyokula nguruwe, lakini hakuwa na mtu wa kumpa. Akawaza moyoni mwake, ni watumishi wangapi wa baba yangu wanaokula chakula kizuri mpaka kikabakia, na mimi hapa ninakufa kwa njaa. Nitaondoka, nitarudi kwa baba yangu na nimwambie, baba, nimekosa juu ya mbingu na mbele yako, sisitahili kuitwa mwana wako tena. Nifanye kama mmoja wa watumwa wako. Na hivyo ndivyo alivyofanya. Ndugu zangu, mko kama huyu kijana mjinga? unauliza kila kitu ambacho unadhani ni chako, kisha baada ya kukipata unakitumiaje? Labda alitumia pesa zake kwa anasa na zilipokwisha rafiki zake wakaisha. Maisha yalipokuwa magumu, ndipo alipokumbuka kuwa nyumbani kuna maisha mazuri. Labda hapo awali alikuwa akigombana na wenzake kuhusu maisha yalivyokuwa mabaya hapo nyumbani. Sasa ndipo alipoona hata watumishi wa baba yake walikuwa na chakula kingi tena kizuri zaidi. Endelea kusikiliza ili usikie mengi zaidi kuhusu habari hii.