Picha ya kumi na tisa. Biblia yatuambia kwamba kuna watu wengine wenye maringo sana na mara nyingi hujiona kuwa hao ni bora zaidi kuliko watu wengine. Labda mnawajua watu kama hao. Yesu alitoa mfano huu kwamba kulikuwa na watu wawili waliokwenda hekaruni kuomba, mmoja alikuwa ni Farisayo na mwingine alikuwa mtoza ushuru. Yule Farisayo akasimama na kuomba hivi moyoni mwake akisema, e ee, Mungu nakushukuru kwa kuwa mimi si kama watu wengine, wanyang'anyi, wadharimu, washerati, wala kama huyu mtoza ushuru. Mimi nafunga mara mbili kwa juma, hutoa sadaka katika mapato yangu yote. Lakini yule mtoza ushuru alijua yeye siye mtu wa haki kwa sababu alikuwa amewadanganya watu kwa kuwatoza ushuru zaidi na kujichukulia pesa zingine akajiwekea mfukoni. Hata labda alikuwa amepokea rushwa na kufanya wengine wapigwe kama hawakuwa na uwezo wa kulipa ushuru. Alikwenda hekaruni kusali, akitaka Mungu amsamehe. Alisimama wala hakuthubutu kuinua macho yake mbinguni, bali alijipigapiga kifua na kusema E, Mungu uniwie huruma, mimi ni mwenye dhambi. Ni sara gani munadhani ilimufikia Mungu? Sara zao zilifika kwa Mungu, lakini ni gani iliyogusa moyo wa Mungu? Ni yule aliyenyenyekea mbele za Mungu. Biblia yasema, kila ajikwezae atashushwa na kila ajishushae atakwezwa. Je, wewe ni mtu wa hali gani? Huwa unajifikiria kuwa mtu mzuri zaidi kuliko wengine kwa sababu huenda kanisani kila Jumapili, hutoa pesa kuwasaidia watu maskini na hutoa sadaka kanisani na kadhalika, na roho yako imejaa kiburi kwa sababu ya hayo mambo unayoyafanya? Kumbuka, mawazo kama haya hayamfurahishi Mungu. Kila ajikwezaye atashushwa na kila ajishushaye atakwezwa.