22. Tazama, mwanasheria mmoja alisimama amjaribu Yesu akasema, Mwalimu, nifanye nini ili niurithi uzima wa milele? Yesu akamwambia, imeandikwa nini katika Torati? Akajibu yule mwanasheria, mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na kwa akili zako zote na jirani yako kama nafsi yako. Akamwambia umejibu vema. Lakini yule mwanasheria akamuliza Yesu, na jirani yangu ni nani? Yesu akajibu, mtu alitoka Yerusalemu kwenda Yeriko, akaangukia kati ya wanyang'anyi, wakampiga na kumvua nguo, wakachukua kila kitu alichokuwa nacho, wakamwacha katika hali ya kufa. Kuhani mmoja alipitia kwenye ile njia na alipomwona alipita kando. Mlawi naye alipopita akamwona akapitia kando. Lakini Msamaria mmoja alipofika hapo na kumwona alimhurumia. Akamkaribia, akamfunga majeraha yake, akamtia mafuta na divai, akampandisha juu ya punda wake, akampeleka mpaka nyumba ya wageni, akamtunza. Siku ya pili, akatoa pesa, akampa mwenye nyumba ya wageni akasema "Mtunze huyu na chochote kitakachozidi hizi pesa, mimi nitakulipa nitakaporudi. Yesu akamuuliza yule mwanasheria, kati ya hao watatu ni yupi aliyekuwa jirani yake yule aliyeangukia kati ya wanyang'anyi? Yule mwanasheria akajibu, ni yule aliyemwonea huruma. Yesu akamwambia, nenda zako na ufanye vivyo hivyo. Ndugu zangu, ninyi mko katika kundi gani? Unapomwona mtu akiwa katika shida, huwa unamsaidia au huangalia na kupitia pembeni kama wale watu wawili waliopita kando? Tuangalie katika injili ya Mathayo sura ya tano na mstari wa saba, inasema heri wenye rehema, maana hao watapata rehema.