Picha ya nne munaweza kuona askari wa Kirumi katika picha hii. Warumi walikuwa taifa kubwa na waliwatawala wana wa Israeli wakati wa Yesu Kristo hapa duniani. Waliwatesa wana wa Israeli, hata wakati mmoja Waisraeli walitaka kupigana nao vita, lakini Yesu akawafundisha wafuasi wake kwamba, msimlipize ubaya kwa yeyote anayewakosea. Yeyote akikupiga kwenye shavu la kulia, mpe na la kushoto pia. Yeyote akikupeleka mahakamani kwa sababu ya shati, mpe na koti pia. Kama askari akikulazimisha kubeba mzigo wake kilomita moja, beba kilomita mbili. Yesu alikuwa akifundisha mambo yasiyokuwa ya kawaida, maana Alijua kulipiza ubaya ni kuzaa ubaya mwingi. Alitaka wafuasi wake kutenda mema hata kwa wale waliokuwa wakiwakosea. Kumbuka Yesu alisema, wapendeni adui zenu na kuwaombea wanaowatesa. kwa kufanya hivyo, tutakuwa wana wa Mungu kamili. Unakumbuka katika picha ya kwanza Yesu alisema Heri ninyi watakapo washutumu na kuwaudhi na kusema kila neno baya kwa uongo kwa ajili yangu. Kwa nini Yesu anatuambia tufurahi? Kwa sababu zawadi yetu ni kubwa mbinguni. Labda utaniuliza kwamba mwalimu, hii ni rahisi kwako kusema kwa sababu huna jirani kama wangu. O, oh, jirani wangu ni mbaya sana, siwezi kumpenda na kuendelea kumfanyia mema. Aha, ndugu yangu, nitajibu hivi. Tukijaribu kuwapenda watu kwa nguvu zetu, hatutaweza. Bali tukimwamini Yesu Kristo na kumfuata, yeye atatupa uwezo na nguvu za kuwapenda na kuwatendea mema wale wote wanaotukosea.