Picha ya tano. Jambo lingine ambalo Yesu alitaka kuwafundisha wafuasi wake ni juu ya maombi. Mara nyingi hatuwezi kuomba vizuri kwa sababu hatujui namna ya kuomba, lakini kuomba ni kama kusema na Mungu. Yesu alisema, mnapoomba msiwe kama wanafiki wanaosimama kanisani au barabarani ili kujionyesha kwa watu. Hao wamekwisha pokea zawadi yao, bali mnapoomba nendeni chumbani mfunge mlango na uombe kwa Baba yako asiyeonekana, na Baba yenu anayejua yote atawatimizia. Pia mnapoomba, msitumie maneno mengi yasiyokuwa na maana kama wafanyavyo wanafiki, wakidhani kuwa miungu yao itawasikia. Angalia picha, mtaona mtu anayeonekana akiomba mahali penye watu wengi. Mnadhani Mungu anapendezwa na maombi ya namna hii? Hapana, watu kama hawa hawaombi kwa Mungu, bali hujifanya waonekane wao ni watakatifu. Yesu alisema tusiombe hivyo, lakini hii haina maana kwamba tusiombe na Wakristo wenzetu. Ni vizuri kuombeana. Tunapoomba, kwanza tutubu dhambi zetu na kumsifu Mungu kwa baraka zote anazotupatia. Tusiwe wachoyo wa kujiombea tu mambo yanayotufaidi sisi, bali tuombe mapenzi yake yatimizwe katika maisha yetu. Ebu na tuzime mtambo, tuombe na kumsifu Mungu. Baadaye tutaendelea tena kusikiliza.