Picha ya kumi na mbili Yesu aliwafundisha wanafunzi wake kwamba watumie vipawa vyao vizuri huku wakingojea kurudi kwake. Halafu akawapa mfano huu: Zamani kulikuwa na tajiri mmoja, akajitayarisha kwenda safari ya mbali. Akawaita watumishi wake na kuwapa pesa, kila mmoja kulingana na uwezo wake. Mmoja akampa elfu tano, mwingine elfu mbili na wa mwisho akampa alufu moja halafu akaondoka. Yule mtumishi aliyepata alufu tano alizifanyia biashara na kupata faida ya alufu tano na yule wa pili pia alifanya biashara na kupata faida ya alufu mbili lakini yule wa tatu alienda akachimba shimo na kuzificha zile pesa. Baada ya muda fulani, yule bwana alirudi na kuwauliza walichofanyia zile pesa. Wakwanza akampa zile pesa alizopata kama faida. Bwana akasema vizuri sana umekuwa mwaminifu kwa pesa ndogo, kwa hivyo nitakuweka mkuu kwa pesa nyingi. Wapili akampa naye pesa zile alizopata kama faida. Bwana akasema kama vile alivyomwambia yule wa kwanza. Na yule watatu akaja na kumwelezea bwana na litambua ya kuwa wewe umtu mgumu, wavuna usipopanda wakusanya usipotawanya, basi nikaogopa nikaenda kuzificha. Tazama, ninazo zilizo zako. Halafu akampa bwana wake alfu moja ambazo zilikuwa zake. Bwana akasema wewe ni mtumishi mbaya. Akazichukua zile pesa na kumpa yule aliyekuwa na alfu kumi. Ndugu zangu, mnatumiaje vipawa vyenu mlivyopewa na Mungu? Au mnakaa tu mkidhani kuwa wewe ni maskini na huwezi kufanya chochote kutumia kipawa chako kwa kumtukuza Mungu?