Picha na moja. Ilikuwa ni mira na desturi ya Waisiraeli kukaa bila kuchanganyika na watu wa makabila mengine. Yesu akaondoka huko akaenda zake hata mipaka ya Tiro na Sidoni. Akaingia katika nyumba akataka asijulikane na mtu yoyote, lakini hakuweza kusitirika. Ili mara mwanamke ambaye binti yake yuna pepo mchafu alisikia habari zake akaja akamwangukia miguuni pake. Na yule mwanamke ni Muyunani, kabila yake ni Msirofoeniki, akamwomba amtoe pepo katika binti yake. Yesu akamwambia, waache watoto washibe kwanza, maana si vizuri kukitwaa chakula cha watoto na kuwatupia mbwa. Naye yule mwanamke akajibu akamwambia, nam Bwana wangu, lakini hata mbwa walio chini ya meza hula makombo ya watoto. Yesu akamwambia, kwa sababu ya neno hilo, enenda zako, pepo amemtoka binti yako. Akaenda zake nyumbani kwake, akamkuta ile binti yake amelazwa kitandani, na ile pepo amekwisha kumtoka. Kweli umeelewa maana ya somo hili? Yesu alikuwa akisema ya kwamba alikuja kuwasaidia Waisraeli na kama vile alivyomsaidia yule mwanamke, hii ilikuwa kama vile baba anavyoweza kumpatia mbwa chakula cha watoto wake. Hili jambo linaonekana kuwa kali, lakini Yesu alionyesha upendo wa kweli kwa huyo mwanamke. Pia hakuonyesha kuudhika kwake huyo mwanamke. Ndiyo maana alikuwa akijibu kwa imani kubwa. Hata hivyo, alisema mbwa hula mabaki ya watoto yanayoanguka chini ya meza. Unyenyekevu wake ulionyesha ya kwamba anaweza hata kuyachukua mabaki yaliyoanguka chini ya meza. Unafikiri Yesu hapa alikuwa akifundisha ukabila? Hapana, alikuwa akijaribu imani ya huyu mwanamke ili aamini Mungu anajishughulisha na watu wa kila mahali, hata rangi ya ngozi yao iwe ya namna gani ama elimu yao ni ya namna gani, na kadhalika. Waraka wa Pili wa Petro sura ya tatu na mstari wa tisa unatuambia ya kwamba Mungu hapendi yoyote apotee, lakini kila mtu aifikirie toba. Ni juu yetu kuambia watu wote habari hiyo njema.