Ni vizuri mmejiunga na mimi tena. Ninatumaini kwamba mmekuwa na wakati wa kuangalia na kusikiliza kitabu cha kwanza. Katika kanda hii, nataka kuzungumzia kuhusu watu waliotumiwa sana na Mungu. Kanda hii imetolewa na Language Recordings International. Sasa natuangalie picha ya kwanza. Abrahamu alikuwa mtu aliyempenda na kumtii Mungu. Aliacha nchi yake na kwenda katika nchi ya ugenini iliyoitwa nchi ya Kanaani. Wakati Isaka mtoto wake Abrahamu alipokuwa mtu mzima, alimuoa mke aliyeitwa Rebeka. Wakakaa kwa muda mrefu bila kujaliwa kupata mtoto. Isaka akaomba kuhusu jambo hilo, ndipo Rebeka akapata mimba. Wakati ulipofika wa Rebeka kujifungua, alijisikia kuna watoto wawili wanaoshindana katika tumbo lake. Mungu alimwambia watoto wake watakuwa mataifa mawili na mkubwa atamtumikia mdogo. Mtoto wa kwanza aliitwa Esau, alikuwa mwindaji hodari na kama mtoto wa kwanza ndiye aliyestahili urithi. Wakati baba yake alipofariki, yeye ndiye angekuwa kiongozi wa jamaa na kuwaongoza katika neno la Mungu. Mtoto wa pili aliitwa Yakobo, alimpenda na kumtii Mungu na alipenda kuchunga mifugo. Isaka alimpenda Esau, labda kwa sababu ya nyama aliyoletewa kutoka mawindoni. Naye Rebeka akampenda Yakobo sana. Yakobo alijua ahadi yake Mungu kwamba angekuwa taifa kubwa. Lakini ilionekana kwamba Isaka ambaye alikuwa mzee sasa angempa Esau urithi. Siku moja Esau alirudi kutoka mawindoni bila kupata chochote. Alikuwa amechoka na ana njaa pia. Yakobo alikuwa anapika wakati Esau aliporudi, akaomba apatiwe chakula. Yakobo kwa haraka akafikiri, aha, ni wakati wangu huu sasa. Akasema, kwanza lazima unipe haki ya urithi wako, ndipo nikupe chakula. Esau akasema karibu kufa kwa njaa, haki ya urithi itanifaa nini? Yakobo akasema, niapie kwanza. Ndipo Esau akaahidi kumpa haki ya urithi wa kwanza, naye Yakobo akampa chakula. Yakobo hakumwamini Mungu kwamba atampa urithi. Badala ya kumwamini Mungu ili atimize ahadi yake, alimdanganya nduguye. Haya yalimfurahisha Mungu kweli? Basi tutaona baadaye.