Tuangalie picha ya pili. Isaka alikuwa mzee na macho yake yalianza kupofuka. Siku moja akamwambia Esau, akasema, Esau nenda ukawinde, halafu nitengenezee chakula namna ile niipendayo. Halafu uniletee. Baada ya kumaliza kula nitakupa baraka za mwisho kabla sijafa. Rebeka alikuwa anasikiliza haya yote, akamwambia Yakobo awachinje mbuzi wawili walionona, halafu yeye Rebeka atawapika vile Isaka anavyopenda, halafu Yakobo ampelekee ili akapate baraka za mwisho badala ya Esau. Yakobo akasema, lakini ndugu yangu Esau ana mwili wenye manyoya mengi na mimi nina mwili laini. Itakuwaje baba yangu akinigusa na akagundua kwamba ninamdanganya? Atanilaani badala ya kunibariki. Lakini Rebeka alikuwa na mipango yake, alimvisha Yakobo nguo nzuri ambazo zilikuwa za Esau, halafu akachukua ngozi ya mbuzi, akamvisha pia kwenye shingo na mikono, ili ngozi yake iwe kama Esau. Akampa nyama aliyokuwa ameipika, akampelekea Isaka. Alikuwa kipofu. Wakati Yakobo alipopeleka nyama, Isaka aliuliza, wewe ni nani? Yakobo akajibu, mimi ni Esau mzaliwa wako wa kwanza, nimeleta nyama niliyoipika, ule halafu unibariki. Naye Isaka akayatimiza haya. Muda mfupi, Esau alirudi kutoka mawindoni, akapika nyama aliyoipata. Alipompelekea baba yake na kumwambia ale halafu mbariki Isaka alishangaa sana na akauliza, Wewe ni nani? Esau akasema, Mimi ni mzaliwa wako wa kwanza mwanao Esau. Isaka alikasirika na akajua kwamba alikuwa amedanganywa na akasema, Oh, nimeshazitoa baraka zote na hakuna iliyobaki. Esau akakasirika akapanga kumuua Yakobo baada ya kifo cha Isaka, lakini Rebeka alijua haya yote. Ndipo akapanga kumpeleka Yakobo mbali. Yakobo alichukua vitu vyake vyote na akawa tayari kwenda kuishi na mjomba wake Labani. Usiku wa kwanza alipolala, akaota kwamba ngazi ndefu iliyokwenda mpaka mbinguni na malaika walikuwa wakipanda na kushuka, na mwisho wa ngazi kulisimama mtu aliyesema naye kwamba mimi ni Mungu wa baba yako Isaka na Ibrahimu. Hii nchi unayoilalia itakuwa yako, pamoja na vizazi vyako. Mataifa ya ulimwengu yatabarikiwa kupitia kwako na vizazi vyako, na nitakuwa nawe popote utakapokwenda.