Sasa tuangalie picha ya tano. Raheli alipendwa sana na Yakobo akamzalia Yusufu na Benjamini. Bahati mbaya alifariki alipokuwa akimzaa Benjamini. Yusufu alikuwa na akawa kijana mwenye sura nzuri na hekima, na Yakobo alimfundisha yote aliyoyajua kuhusu Mungu. Siku moja Yakobo alimshonea Yusufu kanzu iliyokuwa na rangi nyingi, lakini ndugu zake Yusufu hakufurahishwa na jambo hilo na wakamuonea wivu. Usiku mmoja Yusufu akaota kwamba yeye na ndugu zake walikuwa shambani wakivuna. Kifurushi cha Yusufu kilisimama katikati ya vifurushi vya ndugu zake, na vifurushi vya ndugu zake vikainamia kifurushi cha Yusufu. Akawaambia ndugu zake hii ndoto, lakini walikasirishwa zaidi na kumwonea wivu na wakamwambia kwamba anategemea kuwatawala, wakamchukia sana. Yusufu akaota mara ya pili kuwa jua, mwezi na nyota kumi na moja zikimwinamia. Alipowaeleza wazazi na ndugu zake, baba yake akamkemea akisema, mimi na mama yako na ndugu zako kweli tutakuja na kukuinamia wewe? Ndugu zake walikasirika zaidi, lakini Yakobo Aliyaweka haya mioyoni mwake. Yusufu alijua kwamba Mungu alikuwa na mpango maalum katika maisha yake. Rafiki yangu, unajua kwamba Mungu ana mpango maalum katika maisha yako? Ndiyo, tukiwa wafuasi wake, yeye ana mipango maalum katika maisha yetu. Wakati mwingine tunajaribu kukataa mipango ya Mungu kwa sababu tunaona ni migumu na tunataka maisha ya starehe. Lakini tukiwa wafuasi wake halisi hatuwezi kufanya hivyo.