Tutazame picha ya sita. Ndugu zake Yusufu walikuwa wakichunga mifugo ya baba yao mbali na nyumbani kwani iliwabidi watafute kuliko na malisho mazuri. Siku moja Yakobo alimwambia Yusufu aende kuangalia ndugu zake wanavyoendelea halafu arudi akamjulishe baba yake. Ilimchukua Yusufu siku nyingi akiwatafuta ndugu zake. Kwa mbali, ndugu zake walimuona akikaribia labda kwa sababu ya kanzu yake iliyokuwa na rangi nyingi. Walikuwa bado wana hasira nyingi kwa ajili ya ndoto zake Yusufu. Wakasema, tumuue, halafu tutatupa mwili wake kwenye pango na tutamwambia baba kwamba Yusufu aliliwa na wanyama wakali wa mwitu. Reubeni aliyekuwa mmoja wa ndugu zake na mwenye roho ya huruma hakupenda mpango huo. Yusufu alipofika walimshika na kumtupa kwenye pango lililokuwa karibu. Wakachanachana kanzu yake. Kabla ya wao kuanza kula chakula, waliwaona wafanyabiashara wa Kiarabu wakitokea kwa mbali. Wakakubaliana wamuuze Yusufu kwao, na hivyo ndivyo ilivyotokea. Akachukuliwa hadi nchi ya Misri. Halafu ndugu zake wakaichukua ile kanzu wakaipaka damu ya mbuzi waliokuwa wamemchinja wakarudi nyumbani, wakamwonyesha baba yao Yakobo. Alidhani kwamba Yusufu aliuawa na wanyama, akaomboleza kwa siku nyingi na hange nyamazishwa na mtu yoyote yule. Unafikiri ndugu zake Yusufu walijisikiaje? Sidhani kuwa walikuwa na amani yoyote mioyoni mwao kuhusu kitendo kile kibaya walichokuwa wamekifanya kwa Yusufu, kwa sababu hawakutubu na kusema ukweli. Badala yake walinyamaza kimya. Unadhani kwamba kunyamaza kunatoa makosa? Hapana, hakuwezi. Siku moja makosa yataonekana tena, kwa vile hatuwezi kuficha dhambi yoyote machoni pa Mungu.