Picha ya tisa. Yusufu alikaa jela kwa miaka miwili. Usiku mmoja, Mfalme Farao akaota kwamba alikuwa amesimama kando ya mto Naili. Akaona ng'ombe saba walionona wakitoka katika mto na wakaanza kula nyasi. Tena kukatokea wengine saba waliokonda sana na wakawameza wale walionona. Mfalme Farao alipoamka, alishangaa kuhusu ndoto yake maana hakujua maana yake. Aliporara akaota tena, ikawa aliona masuke saba yamemea kutoka katika bua moja makubwa mazuri, na tazama masuke saba membamba yakatokezea tena. Kisha yale masuke saba membamba yakayara yale masuke saba yaliyonona. Asubuhi Farao akawaita watu wote wenye hekima na waganga, lakini hawakuweza kumtafsiria hizo ndoto. Mfalme Farao akahangaika sana moyoni mwake. Ndipo yule mnyweshaji alipokumbuka Yusufu na vile alivyokuwa amemtafsiria ndoto yake, akamwambia Farao, na Yusufu akaitwa mara moja. Farao akamweleza Yusufu ndoto zake, naye Yusufu akasema, siwezi, lakini Mungu atakupa jibu kamili. Yusufu vile Mungu alivyokuwa amemfunulia kwamba ndoto zote mbili zilikuwa na maana moja. Wale ng'ombe saba walionona na masuke saba yaliyomea vizuri ni kwamba kutakuwa na miaka saba ya mavuno na utajiri mwingi katika nchi yote ya Misri, na wale ng'ombe saba waliokonda na yale masuke saba membamba ni kwamba tena kutakuwa na njaa kali sana hata watu watasahau yale mavuno na utajiri waliokuwa nao. Mfalme Farao alifurahi sana na kusikia vile Yusufu alivyozieleza zile ndoto. Yusufu akashauri kwamba Mfalume Farao amchague mtu mwenye hekima ili asimamie kazi ya kuhifadhi chakula katika gara wakati huo wa mavuno mengi. Farao alimwona Yusufu kuwa na hekima nyingi na vile Mungu anavyomtumia, basi akamfanya Yusufu kuwa kiongozi wa mpango huo. Sasa rafiki zangu, munaona mambo yanavyotokea katika maisha ya Yusufu, munaweza kuona vile Mungu anavyoitimiza mipango yake katika maisha ya Yusufu. Kumbuka haya yote hayakuchukua muda mfupi. Lakini Yusufu alivumilia akimngojea Mungu kuitimiza ahadi yake. Hakuwa mtu wa kukwepa na kudanganya ili aondokane na shida zake, bali alimwamini na kumtegemea Mungu.