Tutazame picha ya kumi na tatu. Miaka mingi ilipita na kizazi cha Yakobo kikazidi kuongezeka. Mfalme wa Misri Farao akaogopa kwamba Waisraeli wangemshambulia. Aliamuru jeshi lake akisema, chukweni kila mtoto wa kiume azaliwaye na kumtupa mtoni; lakini muwaokoe watoto wasichana. Alamu na mkewe walikuwa na mtoto wao wa kiume ambaye hakutaka auawe. Basi mkewe Alamu akatengeneza kikapu kilichokuwa na kifuniko na akamficha mtoto wake ndani na kukiweka kando ya mto. Miriamu dada yake alikuwa akichunga yule mtoto ili hatari yoyote ile isitokee. Na wakati mmoja, binti Farao akaenda kuoga mtoni alimokuwa mtoto wa Alami amefichwa mara tu akagundua lile kapu na mtumishi wake akalichukua. Walipofungua, waliona mtoto wa kiume mzuri sana aliyekuwa analia, akamhurumia sana. Miriam naye alimwendea yule binti Farao, akaona kama angemtafutia mtumishi wa Kiebrania wa kumtunza yule mtoto. Binti Farao akampa jina na kumwita Musa, maana yake aliyetolewa majini. Musa alipokuwa mkubwa wa kutosha, alipelekwa kwa Farao na akawa mjukuu wa Farao. Hata hivyo, Musa hakuwasahau watu wao, na ilimuumiza sana kuwaona watu wake wakisumbuliwa na kuteswa na Wamisri.