Picha ya kumi na nne. Siku moja Musa alimuona Muisraeli akipigwa na Mumisri wakati palikuwa hakuna yeyote yule aliyekuwa akiwangalia Musa alienda na kumuua yule Mumisri akamzika mwili wake mchangani. baadaye Farao alisikia vile Musa alivyokuwa amefanya, akakasirika sana na hata akataka kumuua Musa. naye Musa alitoroka na akaenda Midiani. Aliishi pale kwa muda wa miaka arobaini, akichunga kondoo. Mungu hakumsahau Musa, kwani alikuwa akimtayarisha kuwa kiongozi wa Israeli. Na wakati mmoja alipokuwa malishoni, aliona kichaka kikiungua, na akasitaajabu sana vile kichaka kilivyokuwa kikiwaka moto bila kuteketea. Aliamua kukikaribia kile kichaka aone vizuri, na alipokuwa karibu, Mungu alisema Musa, Musa, usikaribie hapa, vua viatu vyako, maana mahali uliposimama ni patakatifu. Mimi ni Mungu wa baba yako, Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Musa aliogopa, akauficha uso wake, na Mungu akaendelea kusema, nimeona vile wanangu wanavyoteseka huko Misri, na nimesikia kilio chao cha ukombozi na sasa ninakutuma kwa mfalume wa Misri, ili uweze kuwaokoa wanangu kutoka utumwani. Musa akasema, lakini mimi ni nani? Mimi sifai, ninawezaje kwenda kuwaokoa wa Israeli kutoka Misri? Mungu akamwambia, nitakuwa nawe, na utakapowaokoa wanangu, utaniabudu katika mulima huu. Je, u kama Musa? Wadhani wewe hufai na huwezi kumfanyia Mungu chochote? Ikiwa Mungu yu pamoja nasi, ni kitu gani kilicho kigumu kinachoweza kutushinda?